Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามศูนย์ซ่อม S750 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามศูนย์ซ่อม S750 หน่อยครับ

ที่กรุงเทพมีร้านไหนหรือศูนย์ไหนซ่อมได้บ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ นี่คือรูปปลากรอบ ลิงค์เพิ่มเติมครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=338941
    Attached Files
    Last edited by wancom1926; 27 Nov 2008, 00:24:33.

ลองติดต่อพี่ timespiner ดูครับ 081-3724371

ว่าแต่มันเป็นอะไรหรอครับ

Comment

ขอบคุณครับ
      Last edited by wancom1926; 26 Nov 2008, 09:49:32.

Comment

ตามมาถามมันเป็นอะไรเหรอครับหลวงพี่

Comment

ลองติดต่อพี่ timespiner ดูครับ 081-3724371 ขอบคุณ คุณnorradachมากครับที่ช่วยแนะนำ
          โทรไปติดต่อแล้วครับประมาณสิ้นเดือน ถ้าไ่ม่เกิดเหตุขัดข้องใด ๆ
          Last edited by wancom1926; 26 Nov 2008, 10:07:24.

Comment

อาการพอคร่าว ๆ แต่ก่อนใช้ได้ปกติ พอเปลี่ยน sound ตัวใหม่ เป็น prelube เปิดได้ประมาณ 1 ชั่วโมงปรากฎว่า ลำโพงดับ เ้ลยเอาไปซ่อมที่ อมร เขาว่าอะไรสักอย่างมันไหม้ครับ พอซ่อมเสร็จเอามาเปิดไม่ถึง 1 นาที ดับอีก และเอาไปซ่อมป่านนี้ยังไม่ได้เลย นี่ก็ปาเข้า 12 วันแล้วโทรถามช่างบอกว่าหาอะไหล่ไม่ได้ แต่ก่อนใช้ music ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะ (ไม่ได้โทษ sound นะครับอ่านต่อ) ทีแรกนึกว่าเป็นกับ sound ก้เลยเอาลำโพง T7900 (7.1)มาลองต่อแบบเดียวกันคือใช้ mini to mini 4 เส้น ก็เปิดได้ปกติ อาการแรกก่อนดับมันมีเสียงเพี้ยนจากลำโพงคู่หน้าดัง เปอะแปะ ๆ หลังจากนั้น 15 นาทีดับ ก็เลยหาร้านซ่อมสงสัยได้เข้ากรุงเทพอีก งานเข้าเลย 555++ ใครใช้ s750 อยู่ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

Comment

ข้อความโดย wancom1926
              อาการพอคร่าว ๆ แต่ก่อนใช้ได้ปกติ พอเปลี่ยน sound ตัวใหม่ เป็น prelube เปิดได้ประมาณ 1 ชั่วโมงปรากฎว่า ลำโพงดับ เ้ลยเอาไปซ่อมที่ อมร เขาว่าอะไรสักอย่างมันไหม้ครับ พอซ่อมเสร็จเอามาเปิดไม่ถึง 1 นาที ดับอีก และเอาไปซ่อมป่านนี้ยังไม่ได้เลย นี่ก็ปาเข้า 12 วันแล้วโทรถามช่างบอกว่าหาอะไหล่ไม่ได้ แต่ก่อนใช้ music ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะ (ไม่ได้โทษ sound นะครับอ่านต่อ) ทีแรกนึกว่าเป็นกับ sound ก้เลยเอาลำโพง T7900 (7.1)มาลองต่อแบบเดียวกันคือใช้ mini to mini 4 เส้น ก็เปิดได้ปกติ อาการแรกก่อนดับมันมีเสียงเพี้ยนจากลำโพงคู่หน้าดัง เปอะแปะ ๆ หลังจากนั้น 15 นาทีดับ ก็เลยหาร้านซ่อมสงสัยได้เข้ากรุงเทพอีก งานเข้าเลย 555++ ใครใช้ s750 อยู่ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ
              น่าเสียดายครับ ที่ไปส่งซ่อมกับ อมร บางทีนอกจากซ่อมไม่ได้แล้ว บางทียังรื้อบอร์ดซะเละครับ เจอมาแล้วครับ รีบส่งให้คุณ timespiner เถอะครับ ผมเคยเอารุ่นในซีรีย์เดียวกันนี้ให้เค้าไปซ่อมแล้ว ทำได้ไม่มีปัญหาครับ เพราะเค้าทำทางด้านนี้โดยเฉพาะ

Comment

Ultraline. น่าเสียดายครับ ที่ไปส่งซ่อมกับ อมร บางทีนอกจากซ่อมไม่ได้แล้ว บางทียังรื้อบอร์ดซะเละครับ เจอมาแล้วครับ รีบส่งให้คุณ timespiner เถอะครับ ผมเคยเอารุ่นในซีรีย์เดียวกันนี้ให้เค้าไปซ่อมแล้ว ทำได้ไม่มีปัญหาครับ เพราะเค้าทำทางด้านนี้โดยเฉพาะ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

โชคดีมีคนเก่งๆอยู่ในบอร์ด ใช้ได้ไวๆนะครับ

Comment

กำลังจะได้preludeมาใช้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าใช้งานกี่ครั้งครับหรือว่าเปิดครั้งแรกก็ไปเลยครับ prelude+s750

Comment

ใช้ได้ประมาณ 1 ชม. ครับ ระวังเป็นเหมือนกันนะครับ 5555+++ ถ้ามีเสียงแปลก ๆ ให้รีบถอดเลยนะครับ
                      แต่ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ s750 มีหมอเก่ง ๆ มารักษาแล้วครับ ถ้า prelube มาถึงแล้วก็ช่วยรายงานผลด้วยนะครับ เสียงฟังประมาณ 50 นาทีประทับใจมากครับ
                      club gigawork ไม่รู้หายไปไหนแล้ว อับเดทบ่อยก็ดีนะครับผมว่า ต่อไปก็จะเป็น club prelude 55++
                      Last edited by wancom1926; 26 Nov 2008, 17:00:45.

Comment

Originally posted by wancom1926 View Post
                        ใช้ได้ประมาณ 1 ชม. ครับ ระวังเป็นเหมือนกันนะครับ 5555+++ ถ้ามีเสียงแปลก ๆ ให้รีบถอดเลยนะครับ
                        แต่ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ s750 มีหมอเก่ง ๆ มารักษาแล้วครับ ถ้า prelube มาถึงแล้วก็ช่วยรายงานผลด้วยนะครับ เสียงฟังประมาณ 50 นาทีประทับใจมากครับ
                        club gigawork ไม่รู้หายไปไหนแล้ว อับเดทบ่อยก็ดีนะครับผมว่า ต่อไปก็จะเป็น club prelude 55++
                        ต้องลองไม่กลัวอยู่แล้ว(แต่เสี่ยวๆ) 555+

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับซาวน์นะครับผมว่า เพราะลำโพงผมเคยฟังอยู่ดีๆระเบิดควันขึ้นซะงั้น

Comment

ตัว sound ปกติครับ ตอนนี้ก็ฟังอยู่ แต่ฟังแบบ 2.1 เสียงก็ใช่ย่อยครับ แบบ superหนักมาก ๆๆ ครับ
                            วันนี้ไปเอาตัวเครื่องจาก อมรมาแล้วครับ ยังไม่โพสต์รูปภาพเครื่องใน sub ให้ดูเลย 555++

Comment

โพสเลยครับอยากเห็น

Comment

Working...
                              X