Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบบริการหลังการขายของยี่ห้อต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบบริการหลังการขายของยี่ห้อต่างๆ

ขอทุกค่ายมาแชร์ประสบการณ์กันครับ จะได้เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจสำหรับหลายๆคน
    คือผมก็กำลังอยากจะซื้อ notebook ซักตัวอ่ะครับ
    ใจจริงๆอยากได้ของacer นะ ทำไมก็ไม่รู้เหมือนกัน -*-
    ใครใช้ acer แล้วเป็นไงมั่งครับ
    ถ้าไม่ได้ acer ก็ขอเป็น asus ละกัน

acerหัว...asusดีมากๆเครมวันเดียวได้คืน

Comment

acer นี่ขนาดนั้นเลยเหรอ -*-

Comment

อันนี้ก็แ้ล้วแต่พนักงานแล้วก็ศูนย์บริการที่คุรเจอด้วยอ่ะครับ แต่เทียบตามอัตราส่วนแล้ว

ที่มีคนโวยวายมากๆก็ Acer เนี่ยแหละ ผมก็ใช้ Acer มาก็หลายเครื่อง (ของเพื่อน)

ที่เคยเจอของเพื่อนซื้อในไทยนี่แหละ 3 เครื่องพังไปแล้วคัรบไม่ถึงปี แต่เพื่อนอีกคนซื้อ

มาจากอเมริกา ใช้มา 4 ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้น แปลกใจเหมือนกันว่า

ของเกรดอเมริกา กับ ไทยเกรดเดียกวันรึเปล่า

Comment

Dell : ผมทำปุ่มคีย์บอร์ดหลุดสองปุ่ม โทรปุ๊ป วันรุ่งขึ้นช่างมาถึงบ้านพร้อมคีย์บอร์ดแผงใหม่ปั๊ป ฟรี
          HP : ฮาร์ดแวร์มีปัญหาเยอะ ไม่จริงใจ เหยียดลูกค้า
          IBM : ไม่เคยต้องพึ่งเซอร์วิสเลย ทนโคตร
          มีประสพการณ์ตรงแค่สามยี่ห้อนี้ ยี่ห้ออื่นรอท่านต่อไปครับ

Comment

555+ ตอนแรกๆผมเองก็อยากจะได้ acer เหมือนกันแหละครับ

เพราะคิดว่า เป็นยี่ห้อที่มีคนใช้เยอะ น่าใช้ รูปลักษณ์สวยงาม สเปคสูงเมื่อเทียบต่อราคา ฯลฯ

แต่พอลองค้นหาข้อมูลก่อนที่จะซื้อจริงๆ ก็เริ่มเห็นข้อเสียของยี่ห้อนี้จากผู้ใช้คนอื่นๆที่เข้ามาโพสในเว็บบอร์ดต่างๆ

แถมเพื่อนๆและคนใกล้ตัวก็พูดเหมือนๆกัน ผมก็เลยรู้สึกว่า มันอาจจะเป็นจริงอย่างที่เขาบอกๆกันก็ได้

( แต่ผมว่า โลกเรามันมีทั้ง 2 ด้านแหละครับ ถ้ามีที่ไม่ดี มันก็ต้องมีที่ดีอยู่บ้าง เพียงแต่อาจจะน้อยไป มั้ง )

ผมก็เลยเริ่มหันไปเล็งยี่ห้ออื่นแทน ซึ่งตอนแรกผมเล็งอยู่ 2-3 ยี่ห้อ คือ asus benq dell lenovo อะไรพวกนี้

( ที่หันมาเล็งใหม่นี้ บริการหลังการขายดีๆทั้งนั้นเลยครับ ไม่เชื่อลองหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ )

แต่ไปๆมาๆแล้วผมก็ตัดสินใจเลือกซื้อ asus ครับ อาจจะเพราะความชอบส่วนตัวด้วยแหละครับ

( ไม่ได้หมายความว่า ยี่ห้อที่เหลือไม่ดีนะครับ เพียงแต่อาจจะไม่ถูกใจผมเฉยๆ )

Comment

ประสบการณ์ตรง

Compaq เข้าศูนย์ที่ตึกอื้อจื่อเหลียง รอ 1 เดือนเต็มๆ ได้เครื่องคืน เหตุผล รออะไหล่นำเข้า (เปลี่ยนเมนบอร์ด)

ถึงแม้จะมีบริการส่งถึงบ้านเมื่อส่งเครื่องช้ากว่ากำหนด ( 3 วันทำการ) มันไม่คุ้มค่ากับเวลาที่เสียไป

Comment

ผมก็จะซื้อโน๊ตบุ๊คเหมือนกันครับ ผมสนใจอยู่ 3 ยี่ห้อ คือ dell lenovo(thinkpad) compaq ไม่ทราบว่าซื้อยี่ห้อไหนดีอ่ะครับ มีงบประมาณ30000-38000 บาท ขอแบบที่ทนๆ และบริการหลังการขายดีๆอ่ะครับ ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดอ่ะครับ เพราะผมซื้อแล้วก็คงใช้งานไปอีกหลายปีครับ
                แล้วซื้อที่ไหนดีครับ ที่พันธุ์ทิพย์หรือที่งานcommartดีหรือคุ้มกว่ากันครับ
                รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าจะซื้อ ก็ซื้อไปเลยดีกว่ามั๊งครับ
                  เพราะคอมมาร์ทครั้งหน้าตั้งมีนาโน่นแน่ะ

Comment

บริการหลังการขายมันก็ไม่หนีกันเท่าไรหรอกครับ
                    ถ้าอยู่ กทม ลอง dell สิครับ บริการถึงบ้าน แต่วิธีการสั่งซื้อต้องพยายามสักนิดนึง

ขอให้เจอเครื่องที่ไม่มีปัญหาครับ

Comment

มีอีกมั๊ยเอ่ย

Comment

ถามในนี้ด้วยเลยละกัน ถ้าจะซื้อ ไปซื้อที่ร้านไหนดีครับ+ร้านที่ว่าอยู่ชั้นไหน ขอเป็นในเซียร์นะ
                        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by a1 View Post
                          ผมก็จะซื้อโน๊ตบุ๊คเหมือนกันครับ ผมสนใจอยู่ 3 ยี่ห้อ คือ dell lenovo(thinkpad) compaq ไม่ทราบว่าซื้อยี่ห้อไหนดีอ่ะครับ มีงบประมาณ30000-38000 บาท ขอแบบที่ทนๆ และบริการหลังการขายดีๆอ่ะครับ ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดอ่ะครับ เพราะผมซื้อแล้วก็คงใช้งานไปอีกหลายปีครับ
                          แล้วซื้อที่ไหนดีครับ ที่พันธุ์ทิพย์หรือที่งานcommartดีหรือคุ้มกว่ากันครับ
                          รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมเชียร์ dell กับ lenovo นะครับ

น่าใช้สุดแล้วล่ะ แต่ dell จะแพงหน่อยล่ะ แต่ถ้าเทียบกับservice แล้ว คุ้มครับ

Comment

dell อีกเสียงครับบ

เรื่องบริการหลังการขายนี่่มั่นใจได้ครับ

มาหาถึงที่เน้นเปลี่ยนไม่เน้นซ่อม

Comment

Dell , Fujitsu ครับ

แพงหน่อย แต่ทนและปลอดภัยครับ

Comment

Working...
                              X