Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม ซิลิโคน หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม ซิลิโคน หน่อยครับ

ซิลิโคนแบบหลอดละ 30 บาทแบบเสียขาวเละๆ

กับซิลิโคนแบบหลอดแพงๆ มันระบายความร้อนต่างกันมากแค่ไหนครับ

ไม่เคยใช้แพงๆ เหมือนกัน ใช้แต่เป็นแบบปุ๊กละ 50 ฿
    หรือ หลอดละ 20 ฿ แค่นั้นเอง

Comment

ต่างกันหลาย องศาเลยครับ

Comment

ใช้ครับหลายองศารับประกัน

Comment

ลดลงแตกต่างกันเห็นได้ชัดครับ

Comment

ต่างกันประมาณ 4 องศาน่ะสำหรับผม
            เคยเอาที่มันขาย ที่ร้านแถวบ้านมาลองทา อุณหภูมิลดลงจากไม่ทามาประมาณ 1 -2 องศา แต่ลองทาด้วย MX-2 แลว้ลดลงประมาณ 4 -5 องศา ผมว่าก็ช่วยได้น่ะคับ

Comment

ไม่เคยลองเหมือนกันครับ

เพราะว่าซื้อซิ้งค์มาก็ยัด MX-2 เลยครับ

ใครมีผลเทสต์+ภาพประกอบเอามาลงก็ดีครับ

จะได้หายสงสัยกันไปซักที

^^

Comment

ผมมี E7200 + Zalman 9500 LED ใส่ซิลิโคลนขาวธรรมดา นะ (ห้องธรรมดา เปิดฝาข้าง)

Comment

MX-2!!

Comment

4-5 องศาจริงๆครับ

Comment

Working...
                    X