overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ใครชอบFar Cry 2 บ้าง

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Default ใครชอบFar Cry 2 บ้าง

โดยส่วนตัวเเล้วผมชอบมาก ระบบต่างๆมันดูสมจริงดี ที่ชอบที่สุดคือเรื่องของระบบอาวุธ จะต้องมีการอัพเกรดเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพเเละป้องกันการขัดลำก้อง (ผมเคยเก็บปืนกลเเบบมีกล้องไรเฟิลได้ครับ สนิมขึ้นยิงไปยิงมาปืนเเตก เสียดายมั่กๆ)
    อยากรองเช็คเรตติ้งเกมนี้ดูเล่นๆครับ

ปล.ใครไม่ชอบห้ามบ่น เเต่พูดได้เเค่คำว่า "เหรอ"

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เวลาที่เสียไปส่วนใหญ่สำหรับเกมนี้คือขับรถครับ -.-

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

ชอบมากเลยอ่ะแต่เครื่องมานเปนไรไม้รู้กระตุกตอนแรกลื่นเลยสุดหมดภาพด้วยตอนหลังหลุดบ่อยก็เลยเลิกเล่นอ่ะ
    ที่เลิกไม่ได้เบื่อนะกะลังมันเลยแต่มันเสียอารมอิอิ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ชอบครับถึงขับรถเยอะเพราะตัวเกมมันบังคับให้เราสำรวจแผนที่ให้มันทั่ว

ขึ้นรถเมล์มันจะเจอเพชรตามป่าไหมล่ะ
    แต่เป้าเล็งห่วยมากปิดไปยังดูดีกว่า

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมชอบ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member aey1978's Avatar
    Nathawee, Songkhla

ผมก็ ชอบ เหรอ

OverclockZone Member

ผมชอบครับ ขับรถนั้นเยอะจริง แต่มันก็มีให้ขึ้นรถบัสนี่ อีกอย่างเนี่ย หาเพรชก็หนุกปนเบื่อดีเหมือนกัน 555

แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัวของผม ก็ที่ชอบ ก็เพราะ Gameplay นี่แหละครับ ไม่ซับซ้อนเกินไปแค่หอมปากหอมคอ เมื่อเทียบกับเกมแบบ Stalker เล่นสบายๆๆครับเพลินดี แล้วเล่นก็ไม่ด่วนจบครับ ซึ่งถ้าเข้าใจคอนเชปต์เกมจริงๆก็จะรู้
    ถึงเจตนาผู้สร้างนั้นให้เราเล่นเน้นสำรวจทำภารกิจ และเพลิดเพลินกับอาวุธนาๆๆชนิด โดยมีการหาเพรชมาเป็นตัวแปรนั้นเองครับ

อีกอย่างใครว่าไม่มีสัตว์ ผมเจอ กวางอิมพาร่า ควายไวด์เดอบีส และควายป่า อืมเจอแค่สามพันธ์น่แหละ
    ผมอัพ Patch ล่าสุดครับ

OverclockZone Member museven01's Avatar

เหรอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขับรถเหนื่อย จังเลย เง้อ มีใครเล่นจบบ้างแล้วบ้าง ๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

หาเพชร ยาก
    เลิกเลย ละ

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

เพชรหายากก็ไม่ต้องหาครับทำภารกิจอย่างเดียว ผมจบโดยหาเพชรในแผนที่แค่ 10กว่าเม็ดเอง
    แต่ผมชอบนะครับเกมนี้

ผมชอบมากเลยอ่ะคับ ผมว่ามันสมจิงดีนะ

มีขัดลำกล้อง มีแคะกระสุน มีซ่อมรถ

และก็ไฟลามทุ่ง สุดยอด!!!!

OverclockZone Member rambles's Avatar

พึ่งได้ 8 % T_T

OverclockZone Member popkongkang's Avatar

โหลดมาลืมไปเลยว่ามีเกมส์นี้อยู่ในเครื่อง ฮ่าๆๆ มั่วแต่เล่น COD waw

OverclockZone Member nours_oe's Avatar

ส่วนตัว ชอบครับ..

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เล่นได้ 4 เปอร์เซ็น แต่ก็ชอบบบบ

OverclockZone Member ruxky's Avatar

ไม่รุเป็นไรเล่นเกมนี้แล้วจะอ๊วกอะ

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

ชอบคัรบ แต่ ชอบ ฟอลเอ้า3 มากกว่า อิอิ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ยกให้เป็นเกมในดวงใจอีกเกมนึงเลยครับ รอเล่นมาเป็นเดือน แล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ สำหรับผม
    เกมนี้อ่ะ เป็นเกมที่รอคอยมานานพอๆกับ GTA4เลยล่ะ ง่ายๆคือ เป็นเกมที่รอคอยมาเป็นอับดับ 1 ร่วมกับGTA4

Farcry 2 ยิ่งเล่นผมก็ยิ่งขำความบ้าของ A.I. 555 เช่นขับรถปัญญาอ่อนมาก นึกอยากเร่งก็เร่ง
    บางทีก็คว่ำเอง แล้วก็โวยวาย 555

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

Quote Originally Posted by KOMMAND View Post
    Farcry 2 ยิ่งเล่นผมก็ยิ่งขำความบ้าของ A.I. 555 เช่นขับรถปัญญาอ่อนมาก นึกอยากเร่งก็เร่ง
    บางทีก็คว่ำเอง แล้วก็โวยวาย 555
    ผมก็เจอคับ อยู่เฉยมันขัยรถตกน้ำตรงสะพาน ตายยกคันเลยคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks