Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด crossfire ใน notebook ยังไงครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด crossfire ใน notebook ยังไงครับ ช่วยที

คือผมซื้อ NB Acer Aspire 5530G

Chipset AMD780G และมีกาดจอ HD3470

คือในวินโดมองเห็นว่ามีกาดจอ 2 ตัว แต่พอลง driver เส็ดหมดแล้ว เจ้า HD3200 กับถูก Disable ใน CCC อ่ะครับ พอเทสผล 3D mark 03 ให้ Score เหมือนมี 3470 ตัวเดียวเลย (46xx) ทำไงถึงจะเปิดใช้งาน Hybrid Crossfire ได้ครับ ช่วยทีๆ

กำเงียบเลย

Comment

...

Comment

ลอง 8.11 ยังครับ + ปรับ น้อง อ๊อด

Comment

Originally posted by sayhiyou View Post
          ลอง 8.11 ยังครับ + ปรับ น้อง อ๊อด
          ลองแล้วครับ แต่มันก็เหมือนเดิม ในไบออส ก็ปรับไรไม่ได้งับ ทำไงดี

Comment

ทำไงดีครับ ช่วยทีๆ

Comment

รอ Guru งับ

Comment

ลองไปถามในห้อง notebook ด้วยไหมครับ อาจจะพอมีคนช่วยได้บ้างครับ

Comment

ช่วยดันครับ สนใจรุ่นนี้อยู่
                  วันนี้ไปพันทิพย์มา ไม่มีร้านไหนตอบได้ซักร้าน

Comment

การ์ดตัวนี้ถ้าเทียบใน pc แล้วก็กลางๆนะครับส่วน crossfire ขึ้นไม่เยอะนะรู้สึกบ้านผม pc ก็ตัวนี้ ออน HD3200 cross

ลองเทสเล่นเกมส์อะไรงี้อะ ที่กล้ารับประกันว่ามัน ช้ากว่าที่คิดอะไรแบบนี้อะ
                    เกมส์โหดๆหน่อย
                    ผมมี benq s41 การ์ดจอ 8600gs เล่น GRID นะปรับ Low หมด จอ 800x600 พอเล่นได้กลางคืนช้าบ้างลองเทียบกับของผมดูก็ได้

ประมาณๆๆ เอา

Comment

Originally posted by peedurst View Post
                      ลองไปถามในห้อง notebook ด้วยไหมครับ อาจจะพอมีคนช่วยได้บ้างครับ
                      อ่ะครับ เด๋วจะลองดู

Originally posted by Josious View Post
                      ช่วยดันครับ สนใจรุ่นนี้อยู่
                      วันนี้ไปพันทิพย์มา ไม่มีร้านไหนตอบได้ซักร้าน
                      ง่ะ! แล้วอย่างงี้ ลูกค้าจะทำยังไงอ่ะครับ เวงกำจิงๆ

Originally posted by tonnicezum View Post
                      การ์ดตัวนี้ถ้าเทียบใน pc แล้วก็กลางๆนะครับส่วน crossfire ขึ้นไม่เยอะนะรู้สึกบ้านผม pc ก็ตัวนี้ ออน HD3200 cross

ลองเทสเล่นเกมส์อะไรงี้อะ ที่กล้ารับประกันว่ามัน ช้ากว่าที่คิดอะไรแบบนี้อะ
                      เกมส์โหดๆหน่อย
                      ผมมี benq s41 การ์ดจอ 8600gs เล่น GRID นะปรับ Low หมด จอ 800x600 พอเล่นได้กลางคืนช้าบ้างลองเทียบกับของผมดูก็ได้

ประมาณๆๆ เอา
                      เอ่อ......งง ครับท่าน

Comment

ได้ข้อมูลมาแล้วครับ พอลงwindows+driverเสร็จ มันCFให้เลยครับ ข้อมูลจากเวปไหนจำไม่ได้แระ
                        ไม่รู้ว่า ท่านจขกท.ได้ข้อมูลไปรึยัง ตอบช้าไปหน่อย

Comment

Originally posted by Josious View Post
                          ได้ข้อมูลมาแล้วครับ พอลงwindows+driverเสร็จ มันCFให้เลยครับ ข้อมูลจากเวปไหนจำไม่ได้แระ
                          ไม่รู้ว่า ท่านจขกท.ได้ข้อมูลไปรึยัง ตอบช้าไปหน่อย
                          ยังงั้นเลยหรอครับ แต่.... ผมว่า ถ้า CF แล้วมันน่าจะแรงกว่านี้น่ะครับ เพราะว่า ขนาด HD3200 PC ที่บ้านผม แต้มยัง 4200 แต้ม @ 3D Mark 03 เลยครับ

อันนี้กาดจอแยก + Hybrid CF อีก มันน่าจะแรงกว่านี้น่ะครับ

แต่เห็นมีคนบอกว่า มันทำได้แต่ใน Vista อ่ะครับ ไม่รู้จะเชื่อใครดี งง จิงๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ว่าแต่ Acer มันไม่มีวิธีบอกมาเลยรึไปถามมัน มันไม่รู้อย่างเดียว

Comment

Working...
                          X