Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ galaxy 9600 gso oc เข้ามาดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ galaxy 9600 gso oc เข้ามาดูทีครับ

ถ้าจะถอดตัวครอบพลาสติก ต้องถอดยังไงครับ ไม่กล้าถอดเอง
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนซิ้งเพื่อให้เย็นขึ้น ใช้ซิ้งตัวไหนดีครับ แนะนำด้วย
    ขอบคุณ

ไขน๊อตล๊อคซิ้ง ออกจาก การ์ดจอ แล้วจะเห็นน๊อตเล็กๆ รอบๆ ซิ้งอ่ะครับไขออกทุกตัวก็ถอดได้แล้วครับ
    แต่ถอดซิ้งแล้ว ประสิทธิภาพของ พัดลมเดิมจะลดลงนะครับ มันออกแบบมาให้เป่าลมออกด้านข้าง
    ต้องหาพัดลมมาเป่า ครีบมันตรงๆเพิ่ม

แต่ผมไม่แกะอ่ะ ผมเอาพัดลม 8ซ.ม. มามัดติดกับซิ้ง เป่าอัดเข้าไปในรูพัดลมเดิม ยึดด้วยลวดกับหนังยาง อิอิ
    แค่นี้ก็ลดไปประมาณ 6-7 องศา

ถ้าจะเปลี่ยนก็ hr03-gt เลยเย็นๆ

Comment

ถามอีกทีครับ ใช่น็อตที่อยู่ด้านหลังการ์ด 4 ตัวหรือป่าวครับ

Comment

ก็ถอดน๊อตหลังการ์ด 4ตัวก่อนไงครับ
        แล้วค่อยถอดน๊อตเล็กๆรอบๆซิ้งอ่ะ

Comment

-ขอบคุณครับ

Comment

ผมความร้อนขึ้นเกือบ90 องศาเวลาเล่นเกม call of duty5

Comment

ผมก้อร้อนครับ เปลี่ยนซิ๊งค์ไปแหละตอนนี้ ดีขึ้นเยอะครับ Idle 49-50 เล่นเกมส์ขึ้นมา 55-59 ไม่เกินนี้แปลกดีเหมือนกันไม่รู้เซ็นเซอร์เสียป่ะขึ้นมาติ๊ดเดียวเอง เมื่อก่อน Idle 60 เล่นเกมส์ขึ้นมา 85-90 ตลอดเลย

Comment

Working...
              X