Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ไงว่าไม่โดนย้อมแมว HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้ไงว่าไม่โดนย้อมแมว HDD

จะรู้ได้ไงว่าไม่โดนย้อมแมว HDD

เพิ่งซื้อ HDD ของ WD มาพร้อมกับ box ของ Philips

ก็ให้ทางร้านประกอบให้เสร็จสรรพ แบ่งpartitionให้ด้วย

แต่ไม่รู้ว่าร้านเค้าแอบสับเปลี่ยนไส้ในHDD รึปล่าว

กลัวเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่น แล้วมาขายราคา WD

ขอวิธีตรวจสอบด้วยครับว่าในbox มันเป็นHDDของอะไร

(ขอวิธีที่ง่ายกว่าแงะออกมาดูนะครับ)

เสียบ HDD คลิกขวา My Conputer เลือก Properties เลือก Hardware เลือก Device Manager เลือก disk driver
    ถ้า HDD WD จะขึ้นต้นด้วย WD... เช่น WD2500AAKS เท่านั้น
    Last edited by ICEA; 25 Nov 2008, 22:14:41.

Comment

อ้าว ของผมมันไม่มีชื่อ wd เลยอ่าครับ

มันมีแต่ชื่อ philips แล้วก็อีก2ตัว

Comment

ต่อผ่าน box มันน่าจะเห็นเป็นยี่ห้อของ box ครับ

Comment

ของผม ใส่บ๊อก ธรรมดา ไม่แน่ใจแต่ว่ามัน มองเห็นhddนะไม่เห็นบ๊อก

Comment

Originally posted by zxyte View Post
            ต่อผ่าน box มันน่าจะเห็นเป็นยี่ห้อของ box ครับ
            ไม่เห็นจะเกี่ยวตรงไหนเลยท่าน ผมก็ใช้ BOX ของ OKER ต่อ HDD Seagate ยังขึ้นเป็นชื่อ HDD ออกมาเลยครับ

Comment

ทางที่ดีแกะออกมาชัวร์กว่านะครับท่าน เห็นตัวจริงเสียงจริง

Comment

แงะออกมาแล้วครับ มันคือWDตัวจริงเสียงจริง

แต่ว่าทำไมมันเห็นชื่อเป็นชื่อboxล่ะ

Comment

Working...
                X