Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง POWER SUPPLY สำหรับเจ้า 8800GT(g92)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง POWER SUPPLY สำหรับเจ้า 8800GT(g92)

ีรบกวนหน้อยครับ

ผม จา ใช้ ASUS 8800 GT (G92)

พาวเวอร์ วัต 450w

ของ ผม มัน จา พอ มั้ยย

แถมมากับ เคส รู้สึกจาไฟ วิ่ง ไม่เต็มซะด้วย ซิฮะ

เสี่ยงไปมั้ย แล้วถ้าจาซื่อ เอากีั้่วัต ดีฮะ ท่านๆ

==== แล้ว ช่วย แนะนำ ระบบระบาย ความร้อน ดีๆ ด้วย คับ ที่ราคาไม่สูงมาก

ขอบคุน คับ

ยี้ห้ออะไรครับ PSU อะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ยี้ห้ออะไรครับ PSU อะ
      Gloden Triangle

Comment

ลองดูได้ครับ แต่สงสัยระยะยาวจะไม่ค่อยดีครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ลองดูได้ครับ แต่สงสัยระยะยาวจะไม่ค่อยดีครับ
          500w Deluxe
          ดู มา ที่ พัน ทิำำำฟ 850 บาืท ไหวมั้ย ท่าน

Comment

เอา ENERMAX 350W ดีกว่าครับ
            หรือ DTECH 650W ตัวที่พัดลมสีฟ้านะครับ ใช้ได้ครับ

Comment

เอา ENERMAX 350W ดีกว่าครับ
              หรือ DTECH 650W ตัวที่พัดลมสีฟ้านะครับ ใช้ได้ครับ
              ขอบคุน ครับ ราคาประมานเื้ืท่าไร ฮะ

อ่อ แล้ว มีัวิธี เชคอุนหภูมิ เครื่อง...อุุึปกรณ์ึในเึคส มั้ย ครับ ว่ากี่องศา

Comment

โปรแกรม EVEREST ครับ

ENERMAX 350W 1500
                DTECH 850 ได้ครับ

ผมชอบ ENERMAX มากกว่านะครับ

Comment

ของผม RAIDMAX 530 w พอครับ

Comment

Tagan ดิครับหนักแน่นดี กำลังเกิบตังเปลี่ยนอยู่

Comment

จะใช้ VGA แรงก็ต้องลงทุนหน่อยครับ เพื่อเครื่องของท่านเอง ยังไงก็ควรวัตต์เต็ม 460W+
                      PSU ผมว่าสำคัญที่สุดเลยนะ แต่ก็เป็นสิ่งที่คนไม่เห็นความสำคัญมากที่สุดเหมือนกัน

Comment

ใช่ครับสำคัญ แต่ไม่ที่สุดครับ
                        คนงบจำกัดจะบานปลายเอาได้ เอาไปเติมส่วนอื่นให้แรงกว่า ใหญ่กว่าดีกว่า
                        system ผม ไม่อยากเอ่ยชื่อร้านเลย มันให้ผมซัด enermax ตัว 82+(ไม่ใช่80นะ) ราวๆ700w มั้ง
                        7พันกว่าบาท ตูจะเป็นลม
                        อย่าเชื่อร้านเชื่อเซลมันมาก ลองเองเลย

Comment

เคยใช้มากับ Enermax 460W มา ชิวๆ

Comment

Enermax 370W = 1,900.-

RaidMax 530W = 1,500.-

Comment

delux500W ไหวครับ หรือ RaidMax 530W ก็ได้ เมื่อก่อนใช้ Delux เหมือนกัน ก็ดีครับ ใช้กับ 8800GT นี่แหละ

Comment

Working...
                              X