Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามชาว AMD หน่อยครับว่า?......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามชาว AMD หน่อยครับว่า?......

เวลาที่ท่านเล่นเน็ต IE6-7 นี่ท่านมีปัญหาเวลาเปิดหน้าต่างวินโด้มากไหมครับ?
    แบบว่าเจอปัญหาพวก not respond อะไรพวกนี้อ่ะครับ

และเวลาท่านทำงานหลายๆอย่าง เช่น ตัดต่อหนัง-เล่นเน็ต ในเวลาเดียวกันนี่ ท่านเจอปัญหาเวลาสลับโปรแกรมเเล้วโดนจอขาวค้าง not respond เล่นงานบ้างไหมครับ?

ขอคนใช้รุ่น 4800+ ขึ้นไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Panda_Master; 26 Nov 2008, 00:24:34.

6000+ ยังเป้นเลนครับ X4 9550 ก็เจอ ครับ มันเป้นที่ วินโดวืและ การประมวลผมครับ ช้านนิด เดียวก้มา

Q9550 INTEL บางจังหวะ ยังเจอเลยครับ

แต่ละวินโดว์หลายเวอร์ชัน อาการแบบนี้ ก็จะเจอ มากน้อยต่างกันออกไป ครับ

Comment

ไม่เป็นครับ แต่เคยเป็นเหมือนกันนะตอนhddรกๆ ถ้าวินโด้ไมซ้ำไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่อะ

Comment

ของผมไม่เป็นคับ

Comment

เ ป็ น ค รั บ

โ ด ย เ ฉ พ า ะ พ ว ก เ ป็ น ที่ มี ส คิ ป เ ย อ ะ ๆ เ นี้ ย ตั ว ดี เ ล ย เ ปิ ด ซั ก 5 - 6 ห น้ า อ อ ก อ า ก า ร เ เ ล้ ว เ ล ย เ ลิ ก ใ ช่ มั น ล ะ

ย้ า ย ม า ใ ช่ ห ม า ไ ฟ เ เ ท น . . . ห า ย ค รั บ เ เ ถ ม ใ ช่ เ เ ร ม น้ อ ย ก ว่ า i e ด้ ว ย

Comment

ไม่ค่อยได้ใช้ie ส่วนใหญ่ใช้แต่จิ้งจอกไฟเป็นหลัก

Comment

ใช้หมาไฟ

Comment

ใช้แต่ Firefox ครับ แต่ผมมีอาการค้างบ้างบางเวลา ไม่รู้เป็นไร

Comment

เปลี่ยนซีพียูยังไงก็ไม่หายครับ แรมสองกิ้กสี่กิ้กก็ยังเป็น

พอเปลี่ยนมาใช้ Google Chrome หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

ผมไม่เป็นนะครับใช้4800+อยู่ผมเปิดieวันนนั้นเพื่อนผมมาบ้านแย้งกันเล่นคอมเปิดieล่อไปสะเติมจอขนาดที่ว่าตรงด่านล่างมันเติมต้องกดขึ้นลงเลยนะครับแต่ก็ลื่นปรกติไม่มีค้าง

ไม่ทราบว่าต้องลงdriverของamdที่มันชื่อว่าAMD Dual-Core Optimizerถึงจะหายมั้งนะครับลองเอาไปทำดู

Comment

Working...
                    X