Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยNBA2K9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยNBA2K9

ผมโดนคอมมันวิ่งๆๆแล้วกระโดดแบบเอียงชูดอ่ะ จะใช้ศัพท์ยังไงดีละ คือประมาณแบบเวลาผมจะยิงบอล เท้าของผมมันต้องแตะพื้น2ข้างหรือไม่ก็ต้อง หยุดนิ่งแล้วถึงยิง แต่คอมมันกดปุ่มอะไรอ่ะ มันวิ่งแล้วกระโดดยิงแบบสไลย์อ่ะ ใครรู้กดไงบอกหน่อยนะ
    Last edited by ApayA; 26 Nov 2008, 01:35:09.

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ หรือ ผมอธิบายไม่เข้าใจหว่า

Comment

ตามจังหวะครับพี่น้อง+สไตล์การเล่นของแต่ละตัวอ่าครับ

มันสมจริงมากอ่ะ จนบางทีเซงๆ

น่าจะดั้งค์ได้ก็ไม่ทำวิ่งไปหยุดซะงั้น

ท่านเล่นทีมอะไรเหรอครับ

ผม cavaliers บิ๊กแฟน LBJ ครับ

เทรดมาบูรี่มาอยู่ด้วย โหดอย่างแรง

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ กับอีกอย่าง คือยิงยังไงให้มันยิงแล้วชนแผ่นหลังแป้นแล้วลงห่วง

Comment

เหอๆ เล่นทีมเดียวกับผมเลย cavaliers ชอบ jame มาก แต่เล่นแบบ playoff ไม่เคยได้แชมป์เลย แพ้ตลอด เล่นแบบ All Star อ่ะครับ ส่วนถ้าตัวละครเก่งๆจริงๆ ผมยกให้ bryun เทพจิง

Comment

โดดเอียงหมายถึง combo 1.. 2.. fade away รึเปล่าครับ? (มันต่างกับยืนยิง ...โดด fade away นะ) ถ้าใช่นะครับ (ผมใช้จอย X360 for window นะ) กด RB ค้างไว้แล้ววิ่งไปตามทิศที่ต้องการ (ต้องไกลจากแป้นไกลพอควรนะครับ ไม่งั้นจะเป็นการ layup หรือ dunk) ดูที่ตัวเราครับ เวลากด RB ค้างไว้แล้ววิ่งจะมีแถบเหลืองๆ ขึ้น (เหมือนสัญญาณโทรศัพท์อ่ะ) ให้วิ่งจนแถบขึ้นเกินสามแถบไว้แล้วกด RS โยกหนีไปทางทิศที่จะหลบ block ครับ ก็จะติดท่าวิ่ง ๆ...ก้าว 1 ... 2... fade away... shoottt.. ซวบบบ

ตัวอย่างนะครับ ผมบุกจากซ้ายไปขวา ผมบังคับ Iverson วิ่งขึ้นไปทางซ้ายของแป้น กด RB ค้างไว้ตั้งแต่ตอน cross over พอแถบขึ้นถึง 3 แถวก็ โยก RS ไปทางขวา เป็นอันจบ combo ครับ

ส่วนการยิงชิ่งแป้น อันนี้ไม่ยากครับ กด LB ค้างไว้ (ถ้าเป็นของเครื่อง X360 ต่างกันนะครับ ปุ่มมันสลับกันต้องเป็น LT) แล้วโยก RS ไปที่ทิศทางของแป้น หรือ X ยิง ก็ยิงชิ่งแป้นได้แล้วครับ (Tim duncan ยิงชิ่งแป้น โคดแม่นเลยครับ เล่นเองขี้โกง เล่นด้วยก็เซงเป็ด)

ตอนนี้ผมพยายามฝึก Ankle Break อยู่ ทำไม่สำเร็จสักที ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีครับ T.T

Comment

ไปอ่านเจอ rep. ของท่าน ApayA ในกระทู้ที่ผมตั้งไว้ เลยคิดว่าคงไม่ได้ใช้จอยแบบเดียวกันมั้งครับ เลยมาบอกใหม่เป็นชื่อปุ่มแทนแล้วกันครับ

1..2.. fade away = กด SPRINT ค้างไว้นะครับ บังคับ analog ซ้าย วิ่งไปตามทิศที่ต้องการ แล้วโยก analog ขวา (Shoot) ทันทีที่แถบสีเหลืองของตัวที่เราบังคับขึ้นเกินสามแถว

ยิงชิ่งแป้น = กด POST-UP ค้างไว้ครับ แล้วกด Shoot

ที่จริงท่านสามาถไปดูท่าต่างๆ (แต่คิดว่าไม่ครบ) ได้ที่ www.2ksports.com ครับ แต่ผมคิดว่ามันอาจจะดูงงๆ หน่อยเพราะ มันเป็นการกดท่าของเครื่อง Xbox360 ครับ ซึ่งก็ใกล้เคียงครับ แนะนำว่าให้ดูว่าปุ่มอะไรเป็นอะไรก่อนค่อยดูวิธีกดท่าต่อ (ทีแรกผมคิดว่าเหมือนกันกับของ PC ซะอีก ลองจนนิ้วเกือบบวมกว่าจะรู้ว่าไม่ใช่)
              Last edited by t_envec; 26 Nov 2008, 14:37:14.

Comment

เพิ่งจะถอยจอย 360 มา ต้องลองหน่อยแล้ว

Comment

ขอบคุณอย่างสูงครับ Mr.t envec

Comment

เล่น Laker ชอบ ไบอัน มาก

Comment

Working...
                    X