Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องไฟ450wกับgf9800gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องไฟ450wกับgf9800gt

พอดีเอาvgaตัวนี้มาเปิดกับpsw450w และมันเปิดได้ครับก็เลยเอามาใช้เดือนกว่าๆๆล่ะ ตอนนี้มันเริ่มมีปัญหาคือว่าเล่นเกมส์ไปเรื่อยๆๆค้าง หรือไม่บ้างทีออกจากเกมส์มาก็มาค้างหน้าวินโดเฉยเลย ตอนแรกเรานึกว่าเป็นที่วินโด ก็ลองลงวินโดใหม่ไปล่ะ มันก็ยังมีปัญหาอยู่ครับ อยากถามว่าถ้าตอนนี้เราเปลี่ยนไปใช้ไฟ500w ปัญหานี้จะหมดไปหรือเปล่าครับ ปัจุบันตอนนี้ก็รันเข้าวิโดนได้ปกติน่ะครับ แต่เล่นไปสักพักก็มีปัญหาอีก ไม่ทราบว่ามันจะเป็นที่vgaหรือเปล่าเพราะว่าเราใช้กับไฟ450wมานานเกินไปเลยทำให้มันมีปัญหา และอีกอย่างหนึ่งเวลาผมเปิดดูความร้อนมัน มันขึ้นว่า gpu0องศา ผมก็งงกับมันเหมือนกัน ถอดมาใส่ใหม่มันก็ขึ้นแค่ศูนย์องศาอ่ะครับ

450 วัตต์ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

เป็นของที่มากับ เครส ครับ - - เรียกว่าเดิมๆๆเลยดีกว่าครับ

Comment

ไม่พอครับ เดิม ๆ เปลี่ยนเถอะครับผม

Comment

เปลี่ยน PSU ครับ 450 แบบวัตต์เต็มก็จ่ายไฟพอละครับ สำหรับรุ่นนี้ถ้าจะให้ดีก็ 500 วัตต์ไปเลย

Comment

เปลี่ยนปุบ อาการนี้จะหายครับ อย่างของผมไม่ถึงกับดับแต่เล่นๆแล้วกระตุกตลอดเกมเลย พอเปลี่ยนเป็นวัตต์เต็มๆหายครับ ไม่มีอาการนั้นอีกเลย

Comment

คือว่ามันเล่นผ่านมาเดือนกว่าๆๆนี้ไม่มีปัญหาเลยครับ พอมันมามีปัญหาแล้วนี้ พอเปลี่ยนมัน หายไปเลยหรือครับ และของผมมันก็เล่นลื่นหมดน่ะครับไม่กระตุกเลย และอยากถามอีกเรื่องgpu 0 องศานี้จะแก้ยังไงครับ แถมมีติดลบ55อีก gpu 0c temp1 -55c มันเป็นปัญหาเปล่าครับ

Comment

^
                ^
                มันจ่ายไฟเกินกำลังมาเป้นเดือน ตอนนี้เลยเสื่อมสภาพครับ จ่ายไฟตกลงไปเยอะ ดีนะที่เดือนนั้นไม่ระเบิด ^^

Comment

การ์ดของท่านยี่ห้ออะไรคับ

Comment

Originally posted by Bombaye View Post
                    คือว่ามันเล่นผ่านมาเดือนกว่าๆๆนี้ไม่มีปัญหาเลยครับ พอมันมามีปัญหาแล้วนี้ พอเปลี่ยนมัน หายไปเลยหรือครับ และของผมมันก็เล่นลื่นหมดน่ะครับไม่กระตุกเลย และอยากถามอีกเรื่องgpu 0 องศานี้จะแก้ยังไงครับ แถมมีติดลบ55อีก gpu 0c temp1 -55c มันเป็นปัญหาเปล่าครับ
                    ใช้นานๆ มันจะค่อยๆแสดงอาการครับ

Comment

inmo3d ครับ มันถึงกับระเบิดเลยหรือ ตอนนี้หยิบเอา psu 500มาใส่แทนเป็นของจีนแดง ไม่รู้จะรอดป่ะสงสัยว่าต้องไปพันทิพย์ซะแล้ว -*-

Comment

เห็น inno ตัว 9800GT ไม่แสดงอุณภูมิ GPU หนิครับ เห็น 0 ตลอดเลย เห็นมา 2 เว็ปละครับ แต่ถ้าเป็นรุ่น 9800GTX+ จะแสดงครับ

Comment

ตามนั้น ครับ
                          ถ้า VGA แรงๆ PSU จะมีความสำคัญมากเลย

Comment

ตะกี้เอามือไปจับvga มันร้อนได้ใจเลยครับ -*-

Comment

เข้ามาฮาชื่อ บอมบาเย่ จะไปฆ่าใครเหรอครับ อะไรมันสุดยอด หรือยังไงครับเนี่ย

ช่วงอาทิตย์ก่อนถ้ามาคอมเม้นในกระทู้ที่สาวกค่ายแดงค่ายเขียวทะเลาะกัน คงจะฮายิ่งกว่านี้

gf9800gt Bombaye!
                              450w Bombaye!
                              inmo3d Bombaye!
                              nVidia Bombaye!!
                              Miyabi Bombaye!!!!!!!

Comment

Working...
                              X