Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd ทำคอม restart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd ทำคอม restart

คือ ผมมีปัญหาอย่างนี้นะครับ

ผม เมนบอร์ด ASROCK alive 6p +cpu 4600+

ใช้ DVD SATA เวลาที่ผมใสแผ่นเข้าไปDVD เริ่มทำงาน เครื่องจะขึ้น บลูสกรีน แล้วก็รีสตาร์ท ตัวเองเลยครับเวลาที่ขึ้นบลูสกรีน ไม่ถึง 10 วิ แต่ว่ามันไม่ได้เป็นทุกครังนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นครับ 10 ครับ เป็น 8 ครั้ง

เมื่อใช้ DVD ที่เป็น IDE ไม่เป็นครับ (ที่เปลียนมาเป็นSATA ไม่ได้ตังใจนะครับ แต่เอาไปเคลมแล้วมันให้ตัวใหม่มาครับ ได้เป็นSATA รอมัน 3 เดือนถึงได้มาก้เลยเอาๆๆมา)

เป็นแต่ตอนที่ใส่แผนเข้าไปนะครับ ถ้ามีแผนอยู่ในเครื่องแล้วเรียกให้มันรันจะไม่เป็นครับ

ขอบคุณครับ

เป็นที่สายไฟป่าวครับ หัว sata มันร้อนง่ายมาก ซื้ออย่างดีที่เป็นเหล็กมาลองเปลี่ยนดู อิอิ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
      เป็นที่สายไฟป่าวครับ หัว sata มันร้อนง่ายมาก ซื้ออย่างดีที่เป็นเหล็กมาลองเปลี่ยนดู อิอิ
      อืม ถ้ามันร้อนนี้มันจะขึ้นบลูสกรีนแล้วรีสตาร์ท ได้หรือครับ คงต้องลองดูแล้ว

ขอบคุณครับ

Comment

อาการนี้ผมเป็นเหมือนกันเลยครับ
        บอร์ด NF6P เหมือนท่านเลย

วิธีแก้ ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออก แล้วลงเวอร์ชั่นที่อัพเดทที่สุด รับรองครับ หายชัวร์

หลายท่านคงจะสงสัย ว่ามันเกี่ยวกันได้ยังไง ผมเองก็ไม่รู้หรอกครับ จนคลำไปคลำมา เจอตรงนี้พอดี

Comment

เวรกรรม กด 2 ที

Comment

Working...
          X