Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียง หรือ driver มีปัญหาไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียง หรือ driver มีปัญหาไม่รู้

คืองี้คับ

คอมพิวเตอร์ที่ ใช้อยู่ เวลาใช้ไปซักพัก ผมจะเข้า volume control ไม่ได้ ครับ เวลากดเข้าไป

มันจะขึ้น this program will now close แล้วก็มีปุ่ม ok ให้กด ปุ่มเดียว

แต่พอ restart คอมพิวเตอร์ ก็จะกลับมาเป็นปรกติ ใช้ไป สักพัก ก็จะเป็น แบบนี้ ตลอดเลยครบ

วันๆๆ นึงผมรีคอม เป็น 10 รอบเลยไม่ไหว อะ ผู้รู้ช่วยหน่อย คับ

ถ้าลงไดร์เวอร์แล้วเครื่องค้างแสดงว่าเมนบอร์ดเสียด้วยครับ เพราะชิพเซ็ตเป็นตัวต้นเหตุ

Comment

เอาไดรฟเวอร์ออกแล้วลงใหม่ ได้มั้ยเนี่ย แต่ผมว่า เมนบอร์ดเสีย เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณมากครับ

ยังไง ลองไปเคลมดู
        .
        .
        .

Comment

ของน้องผมเล่นอยู่ดีๆ เสียงก็หาย เข้าไปดูใน volume control ก็ไม่แสดง sound ที่ใช้อยู่ด้วย เหมือนไม่ได้ลง driver อะ แต่พอลองลง driver ซ้ำลงไปก็ไม่หาย

Comment

Working...
          X