Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องเกมส์ นิดครับ ไม่มีความรู้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องเกมส์ นิดครับ ไม่มีความรู้เลย

คือสเปคนี้ ครับ
    X4 9550 @ 2.7
    ASUS M3A78 CM
    RAM 4G
    PCI-E HD4830
    WD AAKS 640G

หลักๆก็ประมาณนี้ครับ

ทุกเกมส์ที่เป็น OFFLINE ไปได้สุดไม่มีปัญหา
    แต่ แร๊คหน้าร๊อก online เกมสืเดียวที่มัน ทั้งหน่วงกระตุด เลยครับ เกมส์ออนไลเกมส์อื่นก็ไม่เป็นนะครับ

เลยต้องขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกมส์ครับ

ไม้รู้เป็นที่อะไรครับ เป็นอยู่เกมส์เดียว หรือมีวิธีแก้ไขใหมครับ

ระดับ 4830 พวกออนไลน์ทั้งหลายไม่น่ามีปัญหา ลอง re-install เกมส์ใหม่ดูครับ

Comment

ผมก็เป็น 4850 ลื่นสู้ fx5200 ไม่ได้ สำหรับแรค

สงสัยการ์เมันจะแรงไป เอิกๆ

Comment

สงสัยงานนี้ ATI ไม่ชอบ แรค อยู่เกมส์เดียวครับ

Comment

ไม่แน่ในว่า Rag มันมีปรับเลือกโหมดการแสดงผลหรือเปล่านะครับ ที่ว่าเลือกเป็น OpenGL หรือ DirectX

อันนี้ไม่ชัวร์จริงๆ ถ้ามันมีก็ลองเปลี่ยนดูไปมาดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            คือสเปคนี้ ครับ
            X4 9550 @ 2.7
            ASUS M3A78 CM
            RAM 4G
            PCI-E HD4830
            WD AAKS 640G

หลักๆก็ประมาณนี้ครับ

ทุกเกมส์ที่เป็น OFFLINE ไปได้สุดไม่มีปัญหา
            แต่ แร๊คหน้าร๊อก online เกมสืเดียวที่มัน ทั้งหน่วงกระตุด เลยครับ เกมส์ออนไลเกมส์อื่นก็ไม่เป็นนะครับ

เลยต้องขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกมส์ครับ

ไม้รู้เป็นที่อะไรครับ เป็นอยู่เกมส์เดียว หรือมีวิธีแก้ไขใหมครับ
            เป็นธรรมดาของเกมส์นี้ครับ

ขอถามต่อ เป็นเฉพาะตลาดใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ปกติครับ

เพื่อนผม x4 9750
            แรม 4 G
            VGA 4850

เปิด 1 หน้าจอกิน CPU 50 %
            เปิด 2 กิน 70%

เกมส์บ้าอะไรอายุจะ 10 ปีแล้วแต่กิน CPU เกือบ 100

ปล.ได้ตอบคำถามเทพ AMD ดีใจจริงๆ

Comment

Originally posted by tineny View Post
              เป็นธรรมดาของเกมส์นี้ครับ

ขอถามต่อ เป็นเฉพาะตลาดใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ปกติครับ

เพื่อนผม x4 9750
              แรม 4 G
              VGA 4850

เปิด 1 หน้าจอกิน CPU 50 %
              เปิด 2 กิน 70%

เกมส์บ้าอะไรอายุจะ 10 ปีแล้วแต่กิน CPU เกือบ 100

ปล.ได้ตอบคำถามเทพ AMD ดีใจจริงๆ
              ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ เดียวผมเรียกเจ้าของเครื่องมาตอบให้แล้วกันครับ ว่ามันยังไงกันแน่ครับ

Comment

ขนาดนั้นยังกระตุก แล้วของผมละจะขนาดไหนคับ

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                  ขนาดนั้นยังกระตุก แล้วของผมละจะขนาดไหนคับ
                  กระตุกเท่ากันแหละครับ

P4 3.0ก็กระตุกเท่าๆกันกับ 9750

แต่เปิด 2 จอไม่ไหวแค่นั้น

Comment

ไอหน่วงๆเมื่อก่อนเคยเป็นเหมือนกัน มันกิน CPU ไป100% ไม่รู้เป็นอะไรของมันลองปรับนี่ดูครับ

Comment

เจ้าขอเครื่องมาเองเลยแหละกันนน หุหุ

ลองทำตามด้านบนแหละ ไม่หายอ่ะ เส้าใจ จิงๆ

แก้นิดนึงงงง กรณีที่กระตุกคืออยู่ใน เมือง มอรอค แล้ว คน ขายของ +กับแสง 99 ของแต่หล่ะตัว
                      พอเกี่ยวมั้ยที่ เน็ทแค่ 1 mb แล้วจะกระตุก แต่พอ หลบคนมาเกมส์ลื่น

Comment

ผมก็ตุกแต่ตุกไม่มากใช้ 4850 driver 8.11

Comment

วิธีทำให้หายจากกระตุกก็ปิด effect สิครับ วิธีการก็คือพิมพ์ /effect

หรือถ้าไม่อยากปิด effect ก็ปิดแค่ aura ของคน 99 พอคือพิมพ์ /aura

แค่นี้ก็ไม่กระตุกแล้วหรือกระตุกก็น้อยแล้วหละครับ

Comment

เป็นไปได้ทั้ง
                            อินเตอร์เน็ตเรา lag
                            เิซิฟเวอร์ของเกม lag

Comment

เปลี่ยนค่าย!!!

ปล.ล่อเป้า มายิงสิ
                              ปล2.อิอิกรรม

Comment

Working...
                              X