Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดเป็นแบบนี้เคลมได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดเป็นแบบนี้เคลมได้ไหม

คือมันมองเห็นไฟซะสุดๆบอร์ดไปเลยสังเกตุ 12v กลัวเวลา psu มันเอ๋อ แล้วจะไม่รู้เรื่องเอา แถมดู 2.50@4.38 ว่าจะเอาไปลง world reccord ที่ใช้ลมซะหน่อย บอร์ด ep31-ds3l นะ แถมปรับบัส ได้ไม่เกิน 360 อีก เกินกว่านี่ไม่ติดแน่นอน หาเรื่องเอาไปเคลมได้ไหมหว่า
    เรื่อง OS ลงหลายรอบแล้วก็เหมือนเดิม ในหน้าไบออสเห็นไฟปกติ 11.9xx แต่ในวินโดว์สนี่แย่สุดๆเป็นทุกโปรแกรม
    Attached Files
    Last edited by hahatheone; 26 Nov 2008, 14:48:21.

เงียบเหงา ไม่มีท่านใดให้ความคิดเห็น

Comment

ลองใช้โปรแกรม OCCT เทส PSU ท่านดูครับ ว่า 1 ชม. มันตกจริงหรือเปล่า

เพราะมันเอาไปเป็นหลักฐานในการเคลมได้
      ผมก็เคยทำ

PSU ใช้งานได้ปกติ แต่ไฟ 12V ตก ผมจัดการเอาไปเครมเลย ปริ้นหลักฐานไปใ้ห้เค้าด้วย

ปล.JEDI นะ

Comment

ตกแน่นอนท่าน เทสต์จนเบื่อเลย

Comment

เซ๊นเซอร์เพี้ยนครับ เป็นอยู่เลยเนี่ย ลงวินโดว์ใหม่ๆมันก็ไม่เป็นนะพอซักพักมันก็ โชว์แบบท่านนี่แหละ
          เคลมได้ป่าวไม่ณุ้อ่ะท่านลองงิเคลมได้เด๋วผมตามไป

Comment

ลง flash BIOS หรือยังท่าน

Comment

แฟลชแล้วครับ

Comment

อะไรเพี้ยนไม่รู้
                ของผมในวินโดว์ +12V ก็ตกเหลือ 11.4X-11.7X
                แต่ในไบออส 11.96-12.02 นิ่งมาก

ถ้าใช้งานได้ไม่มีปัญหาก็โอเคแล้วครับ

Comment

บอร์ดยี่ห้อบ๊วยรึเปล่าครับ ถ้าบ๊วยผมว่ามันปรกตินะเพราะผมก้อเป็นเหมือนกัน มันเช็คไฟ +12V เพี้ยนครับ เอาโปรแกรมตัวไหนมันก้อเห็นเพี้ยน ยกเว้น EasyTune มันถึงจะเห็น +12V ถูกต้องครับ

Comment

Working...
                  X