Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Space 2 is Coming with the films!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Space 2 is Coming with the films!!!

ขออภัยที่ตั้งชื่อเรื่องเป็นภาษาอังกฤษ แหะๆ คือว่า...

โปรดิวเซอร์ฝ่ายบริหาร Dead Space แย้ม บอกใบ้ ภาค 2 มีแววจะตามมาในไม่ช้า พร้อมขึ้นจอเงินเพื่อเชื่อมเนื้อเรื่อง 1- 2 ด้วย

เกมส์ Survival-horror ใหม่ล่าสุดจาก EA “Dead Space” เพิ่งจะวางจำหน่ายได้ไม่นานเท่าไหร่ ล่าสุด EA ก็มีการพูดถึงภาคต่อเรียบร้อยแล้วครับ ช่างไวจริงๆ

ในขณะที่ทางเว็บไซต์ Variety พูดคุยกับ EA Redwood Shores studios ในเรื่องของการขยายโลกของ Dead Space โดยทางวงการอุตสาหกรรมภาพยนตร์ ผู้จัดการหลักและโปรดิวเซอร์ฝ่ายบริหาร คุณ Glenn Schofield ก็ได้บอกใบ้ภาคต่อของเกมส์สยองนี้ว่า “ตอนนี้เรากำลังพูดคุยกับสตูดิโอภาพยนตร์อยู่เป็นช่วงเวลาหนึ่งแล้วครับ ข้อแตกต่างในครั้งนี้ก็คือเราอยากจะเข้าไปแล้วก็บอกกับพวกเขาว่า “นี่ไม่ใช่โปรเจ็กซ์หนัง 10 ล้าน นะ””

“แน่นอนใครบางคนอาจจะทำแบบนั้นได้ แต่นั่นก็ไม่ใช่แบบที่เรามองหา มันเป็นภาพยนตร์ที่ใช้ต้นทุนสูง แพงไป เราควรจะมีภาพยนตร์สักเรื่องนึงที่จะเป็นตัวเชื่อมเนื้อหาระหว่างเกมส์ 2 เกมส์ นั่นคือเหตุผลที่เราทำสิ่งนี้ครับ” คุณ Schofield บอกกับ Variety

แต่ในขณะเดียวกัน พอทีมงานจากเว็บไซต์ IGN ติดต่อไปยังตัวแทนของ EA เพื่อขอคำยืนยันเรื่องนี้ เขาก็ตอบกลับมาเพียงว่า “ทีมงานเรามุ่งมั่นไปที่การทำให้ Dead Space เป็นเกมส์ IP ใหม่ที่ทุกคนนิยมชมชอบ และ ตอนนี้ก็ยังตั้งหน้าตั้งตามุ่งสู่เป้าหมายนั้นกันอยู่” เอ.... ยังไงกัน

คนแรกเลยอิอิ

Comment

ทำออกมาดีๆนะ

Comment

รู้แต่ว่ามันส์มาก จะตั้งตารอ

Comment

ยังไม่เคยเล่น dead space เลย เดี๋ยวเย็นนี้ ต้องกลับบ้านไปเล่นซะแล้ว จะมันส์ สมคำล่ำลือหรือป่าว

Comment

เล่นเกมส์ผ่านไปได้ด่านเดียวอยู่เลย (chapter 1)

Comment

คุณ getready2day ลายเซ็นใหญ่เกินไปนะครับผม

Comment

ภาค1ก็หนุก ยังไม่ทันหายมันเลย อยากเล่นต่อ

Comment

จาตั้งตารอคับผม

Comment

หลอนมากครับ ..... พึ่งเล่นเอง

Comment

มันจะเป้นหนังหรอ ไม่กลัว กลัวอย่างเดียว กรฟิคจะห่วยอะเปล่า

เกมเกรด S หนังออกมาเกรด B ยุ่งเลยนา

Comment

ที่ 7-11 มีขายภาคการตูนนะคับ ไปซื้อมาดูแล้วคับหนุกดีคับ เปง vcd ภาคไทยไม่มีเซ็นเซอร์ เลืือดสาดกระจายคับ เป็นเรื่องราวก่อนเกมคับ ในเกมจะต่อจากการตูนี้พอดีเลยคับ

Comment

ผมเล่นวันละนิดละหน่อยเองจิต หลอนแล้วเวลาเล่น

Comment

Originally posted by qbert View Post
                            เล่นเกมส์ผ่านไปได้ด่านเดียวอยู่เลย (chapter 1)
                            ฝืนไหมน่ะ ผมฝืนเล่นไป 4 ละ ตอนนี้อยุ่ที่ 5 ตอนเจอไอ้ค้างคาวผีกับไอ้ตัวที่พึ่งโดนดูหัว ที่อึดๆอะ จะบ้าตาย กว่ามันจะตากก็มากอดเราละ -*-

แล้วก็ไอ้ตัวใหญ่ๆที่ต้องยิงหลังอีก หลอนชะมัด

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                              มันจะเป้นหนังหรอ ไม่กลัว กลัวอย่างเดียว กรฟิคจะห่วยอะเปล่า

เกมเกรด S หนังออกมาเกรด B ยุ่งเลยนา
                              อธิบายเรื่องเกรดหนังหน่อยครับ ผมงง

Comment

Working...
                              X