Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อจอ 27 นิ้ว FullHD ตอนนี้คุ้มไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by joeyman001 View Post
    ผมใช้ 27 นิ้ว 1080p ก็ไม่มีปัญหาภาพแตกอะไรนะครับ เล่นเกมได้สบาย ดูหนัง ก็แจ่มครับ
    เหมือนกันเลย ใช้จอ 27 นิ้ว 1080p อ่านกระทู้นี้อยู่ ก็มีความสุขดีนะ
    ส่วนตัวคิดว่า มันขึ้นอยู่กับ ระยะ***งระหว่างตากับจอ และสายตาของแต่ละคน

ตอนหาข้อมูลซื้อจอก็อ่านเจอเหมือนกัน
    คนนึงบอก"27นิ้ว1080p ไม่โอเคๆภาพแตกเกิน" อีกคนบอก"ก็ใช้ได้มีความสุขดี จอใหญ่ด้วย เต็มตา"
    งงเลยสิ ทำไมบอกไม่เหมือนกัน

ใครที่ลังเลแบบนี้ แนะนำให้ไปลองดูของจริงตามร้านเลยดีกว่า 24นิ้ว1080p 27นิ้ว1080p 27นิ้ว1440p ดูด้วยตาตัวเองแล้วตอบตัวเองว่าแบบไหนถึงจะพอใจ
    ตอนยืนดู ให้กะระยะ***งให้ใกล้เหมือนตอนกำลังนั่งโต๊ะคอมจริงๆเลยนะ

Comment

เมื่อวานไปหวดรุ่นนี้มาครับ https://www.asus.com/th/Monitors/VZ249H/ ยอมรับเลยว่าพอเปลี่ยนเอา LG 24MP68V ออกแล้วเอาตัวนี้ใสแทน ปรับค่าตามพอใจเบื้องต้นพบว่าต่างกันพอสมควรเลยครับทั้งที่ไม่มี Free Sync ราคาที่สอยมา 6,200 บาทถือว่าแลกกับดีไซน์ขอบบาง บางจริง ๆ วัสดุก็ดูดีมีความเป็นพรีเมี่ยมสูง ถือว่าสมราคาครับ สอยมาจากร้านนกกระจิบร้อง พนักงานบอกว่าทั้งประเทศร้านเขาสต็อคไว้ 13 ตัว เพราะไม่มีคนสนใจเท่าไหร่ (มันแพงว่างั้น)

Comment

ผมว่า 27 มันควรไป 2K แล้ว 1080 ผมว่ามันเห็นจุด pixel บนจอ

Comment

Originally posted by drmanabae View Post
          ผมว่า 27 มันควรไป 2K แล้ว 1080 ผมว่ามันเห็นจุด pixel บนจอ
          ท่านใช้งานจริง หรือ จากการคาดเดาของท่านครับ ตอนนี้ผมใช้ 27'' DOUBLE MONITOR 1080p นี่แหละครับ ก็ไม่มีอะไรต่างจากจอเล็กๆ นอกจากขนาดที่มันใหญ่สะใจขึ้นครับ
          ผมว่าจริงๆ แล้ว มันอยู่ที่การคาดหวังของเรามากกว่าครับ หากเราพอใจหรือไม่พอใจ มันก็อยู่ที่เ้ราเองนี่่แหละครับ แต่สำหรับผม 27'' @1080p คือสัดส่วนสูงสุดที่จอรับได้อย่างเหมาะสมแล้วครับ

Comment

24" LED ASUS VZ249H ..6,290
            27" LED BENQ EW2775ZH..7,190

Comment

Working...
            X