Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่อง CRYsis หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่อง CRYsis หน่อยคับ

ผมลง crysis แล้วมันขึ้นตามภาพคับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ท่านใดทราบช่วยผมหน่อยนะคับ...
    Attached Files

สเป็คเครื่องของผมคับ เพิ่งซื้อเมื่อวาน คนขายบอกว่าเล่น crysis ได้แน่นอน แต่ผมลงแล้วเล่นไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยผมหน่อยคับ
    Attached Files

Comment

มันหาไฟล์ไม่เจอมะใช่หรอครับ

Comment

แผ่นเถื่อนล่ะสินะ มันหาไฟล์ชื่อนั้นไม่เจอครับ

Comment

ผมโหลดมาหน่ะคับ ...สงสัยต้องหาโหลดใหม่ -*-

Comment

โหลดมาเป็นเวอร์ชั่น 2 DVD รึเปล่าครับ

ถ้าเป็นเวอร์ชั่น 2 DVD พอมันขึ้นงี้ให้เราเม้าท์อิมเมจซีดีที่ 2 ขึ้นมาครับ

แล้วกด Retry แล้วมันก็จะลงต่อตามปกติครับผม

แต่ถ้าไม่ใช่เวอร์ชั่น 2 DVD ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันคร้าบบบ

Comment

ไฟล์เกมส์ไม่ครบ

Comment

สรุปคือไฟล์เกมมีปัญหา แต่เครื่องเล่นได้ใช่มั๊ยคับ สงสัยต้องโหลดใหม่....

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือคับ ^^

Comment

อันนี้มันอยู่ในขั้นตอนติดตั้งนิที่ติดตั้งไม่ได้มันไม่ได้เกี่ยวกับ spec ท่านครับ มันเกี่ยวกับ file ที่ท่านได้มามันไม่ครบมากกว่า แต่เท่าที่ผมดู spec com ท่าน CPU กับ RAM ผ่านสบายๆเลยแต่ไม่รู้ท่านใช้การ์ดจออะไรเลยบอกไม่ได้ว่าจะเล่นได้รึเปล่าแต่ถ้า CPU กับ RAM อลังการซะขนาดนี้การ์ดจอของท่านคงไม่ใช่ขี้ๆหรอกจิงไหมครับ

Comment

ขอโทดที่มาตอบช้านะคับ ...คือเมื่อวานโหลดมาใหม่ พอเสร็จเลยเล่นไปแปบเดียวคอมดับ เพราะซัพพายไหม้ เลยต้องไปซื้อใหม่ การ์ดจอใช้ ati hd4830 คับ แต่ใจจิง ๆอยากได้อีกตัวที่คนขายบอกว่า โอเวอร์ค็อกมาจากโรงงาน แต่ไม่อยากเปลืองเงินซื้อซัพพายเพราะแพงมาก ประมาณ5000 บาท เลยเสียดายเงินแต่การ์ดจอตัวนี้ก็ทำให้ต้องเสียเงินซื้อซัพพายตัวนั้นอยู่ดี -*-

Comment

ดูจากภาพแล้วมันเรียกหาแผ่น2คงเป็นเกมสืที่หั่นมา เพราะผมเคยหั่นบางเกมส์ก็ขึ้นแบบนี้(อ่านไม่รู้เรื่อง)
                      บางเกมส์ก็อ่านรู้เรื่อง

Comment

Originally posted by RaYumJinG View Post
                        ขอโทดที่มาตอบช้านะคับ ...คือเมื่อวานโหลดมาใหม่ พอเสร็จเลยเล่นไปแปบเดียวคอมดับ เพราะซัพพายไหม้ เลยต้องไปซื้อใหม่ การ์ดจอใช้ ati hd4830 คับ แต่ใจจิง ๆอยากได้อีกตัวที่คนขายบอกว่า โอเวอร์ค็อกมาจากโรงงาน แต่ไม่อยากเปลืองเงินซื้อซัพพายเพราะแพงมาก ประมาณ5000 บาท เลยเสียดายเงินแต่การ์ดจอตัวนี้ก็ทำให้ต้องเสียเงินซื้อซัพพายตัวนั้นอยู่ดี -*-
                        PSU อะไร นะที่เดี้ยง
                        สงสัยติดเคส

Comment

ถ้าโหลดมาลอง hash ใหม่ครับ ไฟล์อาจจะเสียครับ
                          ลองก่อน 55+ ไม่งั้นโหลดกันตาย ไฟล์อย่างใหญ่เลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            PSU อะไร นะที่เดี้ยง
                            สงสัยติดเคส
                            ติดเคสคับ..จนตอนนี้ยังเสียดายการ์ดจอตัวนั้นอยุ่เลย ถ้าคนขายบอกว่า ati ตัวนี้ก้ต้องเปลี่ยน ซัพพาย ผมหยิบการ์ดจอตัวที่โอเวอร์ค็อกมาแว้วววว -*-

Comment

Originally posted by OT View Post
                              ถ้าโหลดมาลอง hash ใหม่ครับ ไฟล์อาจจะเสียครับ
                              ลองก่อน 55+ ไม่งั้นโหลดกันตาย ไฟล์อย่างใหญ่เลย

โหลดมาใหม่เรียบร้อยแล้วคับ เล่นใกล้จบละ ภาพสวยมาก ^^ แต่เพราะเกมนี้ทำให้ต้องเสียตังเยอะเลย คอมใหม่ทั้งชุดกับซัพพายอย่างแพง T T

Comment

Working...
                              X