Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสถูกๆ โมดิฟายเล่น จากเพชรบูรณ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสถูกๆ โมดิฟายเล่น จากเพชรบูรณ์

ตั้งแต่สมัครมายังไม่เคยโพสเลย ขอลองหน่อยแล้วกันครับ

เคสเก่าเป็นสนิม เลยต้องหาเคสใหม่ ซื้อมา 280 บาท คุณภาพสมราคาจริงๆ เหอๆๆ

เจาะๆๆๆๆ ตัดๆๆๆๆๆ เหลือจัดสายไฟครับ ไปดูภาพเลย

เอาบลูทูธมาไว้ข้างใน กลัวเตะหัก

วัดอุณหภูมิจริงๆนะ

ดูดลมร้อนออกข้างบนครับ เจาะเอง เหนื่อยครับ อันนี้

เป่าเข้า2ตัวครับ

รกหน่อยครับ

ด้านหน้าเดิมๆครับ

งบน้อยครับผม คาดว่าจะทำต่อเรื่อยๆ ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ง้อคอร์ ทู เด็ดมาก

Comment

Originally posted by exotic50 View Post
      ไม่ง้อคอร์ ทู เด็ดมาก
      ไม่ง้อคอร์ทู
      - -

สวย ดี ครับ *-*

Comment

สวยมากๆครับ ตัดเนียนดี

Comment

ตัดเนียนจัง ทำยังไงบ้างอ่ะ แล้วท่านไปเอาอครีลิคมาจากไหน
          บอกขั้นตอนหน่อยก็ดีนะครับ
          เป็นวิทยาทานหน่อย

Comment

ไม่ง้อคอร์ทู แจ่มเลย..ชอบวัดอุณภูมิจังเอามั่ง

Comment

ร้ายกาจ จริงๆเลยครับ ...คุณผู้ชม ^^

Comment

สวยงามครับ ไม่ต้องซื้อเคสแพงๆก็ได้ พัดลมข้างจัวล่างใม่ใส่12ซม ไปเลยง่ะครับ

Comment

เจ๋ง

Comment

ทำออกมาสวยครับ

Comment

มีอุปกรณ์แค่ 2 อย่างเองอ่ะครับ

สว่านอันละ 299 โลตัส
                      เลื่อยฉลุไฟฟ้า (จิ๊กซอว์) 299 โลตัสเหมือนกันครับ

วิธีทำก็วาดแบบไปก่อนอ่ะครับ แล้วเอาสว่านเจาะนำตรงส่วนโค้งครับ
                      เวลาตัดก็เอาสว่านเจาะนำเป็นแถวแล้วเอาคีมบิดออก แล้วก็เอาเลื่อยฉลุตัดเลยครับ

แนะนำให้ใช้สำลีอุดหู เสียงดังมากครับ เพิ่งรู้

อะครีลิกใช้สีชาอ่ะครับซื้อมาจากร้านเครื่องเขียน เวลาเจาะอ่ะครับกลัวแตกมากเลย
                      แต่ก็นะ อยากทำอ่ะ มีเคล็ดลับครับ

อย่าเพิ่งลอกเทปกาวออกครับ เพราะมันจะช่วยกระจายแรง (มั้ง ความคิดส่วนตัว)
                      เวลาเจาะใช้ดอกสว่านเจาะปูนอ่ะครับ เพราะคมของดอกสว่านจะไม่แหลมมาก กดให้สว่านหมุนไปเรื่อยๆอ่ะครับ
                      ของผมใช้ดอกใหญ่เจาะไปทีเดียวเลย (เพราะมีดอกเดียว)

แล้วก็หาอะไรลบคมซักหน่อย แล้วก็ไปซื้อท่อยางคล้ายๆสายน้ำมันมอเตอร์ไซค์อ่ะครับ มากรีดยาวด้านนึง
                      แล้วเอามาทำเป็นขอบครับ จะได้เนียนๆ

แต่พัดลมข้างบนอ่ะครับ สว่านอย่างเดียวเลย เหนื่อยจริงๆ เหอๆ

หลักการผมไม่ทราบถูกผิดยังไงนะครับ เพิ่งทำเครื่องแรกครับ
                      ปล. งบน้อยครับ หาพัดลม 12เซนไม่ได้ T_T

Comment

ไม่ง้อคอ์ทู 55เด็ดๆ

Comment

ฝีมือเจาะใช้ได้เลยครับผมเคยเจาะไม่กลมเหมือนของท่านเลยครับ

Comment

แหล่มเลย

Comment

เยี่ยมยุทธคัฟฟฟ

Comment

Working...
                              X