Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม โน๊ตบุ๊คผม ไม่มี tASK MAnager อะคับผม ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็มี แต่พอ เนไป สักพักหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม โน๊ตบุ๊คผม ไม่มี tASK MAnager อะคับผม ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็มี แต่พอ เนไป สักพักหาย

ทำไม โน๊ตบุ๊คผม ไม่มี tASK MAnager อะคับผม ตอนลงวินโดว์ใหม่ก็มี แต่พอ เนไป สักพักหาย งง มากคับผม ลงวินโวใหม่ มา 4 รอบ เป็นหทดเลย ทั้ง 4 รอบคัผม แต่ลงแล้วตอนแรกมี พอ รีเครืองไป ดันไม่มีแล้ว ไม่รู้ด้วยคับผม ว่าหายไปตอนไหน ใครพอจะรู้สาเหตุ บอกผม ทีนะคับผม

โดนไวรัสรึเปล่าครับ ถ้ากด ctrl+alt+delete แล้วมันขึ้นว่า by admin อะไรซักอย่างแล้วปิดไปแสดงว่าโดนไวรัสครับ แต่ถ้า format แล้วยังหายนี่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ไม่งั้นก็ลองเปลี่ยนเอาวินโดว์ตัวอื่นมาลงดูครับ

Comment

โดนไวรัสแล้วพี่

Comment

แบคอัพข้อมูลใส่พวก Handy drive
        นำไปสแกนเครื่องที่มีสแกนไวรัสที่มัน Update หน่อย
        จากนั้น Format เครื่อง ทุกไดร์ฟ
        ลง Window ใหม่
        จากนั้นลง สแกนไวรัส แล้วทำการ Update ซะก่อนเล่นเน็ต
        จึงนำขอมูลใน Handy drive กลับมาใส่ (สแกนอีกครั้ง เพี่อความชัวร์)

ไม่เช่นนั้น ต้องตามหาชื่อไวรัส (น่าจะเป็น Win32 ?????อะไรซักอย่าง)
        จากนั้นนำชื่อไวรัส หรืออาการที่มัน Error เช่น
        Task Manager has been disabled by your administrator
        ไปหาวิธีแก้ใน google

แต่ Format ลงใหม่ น่าจะง่ายกว่า (มั้ง)

Comment

ปิด Auto run ของ Windows หรือหาโปแกรมพวก Anti Autorun มาใช้ก็ได้ แล้วก็

Scan Virus
          - ทั้ง HDD และ HandyDrive

ก่อนที่จะล้างเครื่องก่อนด้วยนะครับ

Comment

^__^ อิอิ ไวรัส แน่นอน ไม่ในแฟลชไดร์ฟ ก็ไดร์ฟ อื่นๆ ที่ไม่ใช่ ไดร์ฟ C

Comment

อ่าแน่นอน

Comment

ไวรัสแน่นอนครับ แนะนำให้ copy ไฟล์ใน handy drive ลงเครื่องทั้งหมด จากนั้นก็ format handy drive ก่อนอันดับแรก (พอ format แล้วห้ามเอากลับไปเสียบเครื่องอีกจนกว่าจะฆ่าไวรัสในเครื่องให้หมดก่อน)
                ส่วนวิธีฆ่าไวรัสก็ตามนี้ครับ
                http://www.webphand.com/BaD/

Comment

Working...
                X