Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 70k ไว้เล่นเกม ดูให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 70k ไว้เล่นเกม ดูให้ทีครับ

คือเพื่อนฝากมาให้จัดให้นะครับ ก็เลยลองจัดดู

Intel Nehalem I7-920 / 11,800.-
    MSI Eclipse SLI for i7 / 12,300.-
    G.SKILL DDR Triple Channel 6GB/NQ/1600 / 11,500.-
    Seagate Barracuda 7200.11 ST31000340AS 1TB x2 (raid0) / 11,180.-
    PC HD4870 X2 / 15,590.-
    iCute TiTaNium Pro 1050W / 6,500.-

68,870

ok ยังอ่าครับ

ไว้เล่นเกมส์เป็นหลักอะครับ

ขาดตกบกพร่องตรงไหนก็แนะนำด้วยนะครับ

ปล. อาจจะลด hdd สักนิดแล้ว + ค่าเคสเข้าไปอะครับ
    Last edited by PoseidonX; 26 Nov 2008, 22:51:29.

งบขนาดนี้ สเปคขนาดนี้ ถ้าผมตอบว่า ไม่ OK นี้จะว่าไงอะครับ เอิ้กๆๆ

Comment

แล้วถ้าเกิด ลด การ์ดจอเป็น HD4870 PCS+ แล้วก็ CPU เป็นซัก E8400-8600 กับแรม 4g บัส 1066

มันจะมีเกมไหนกระตุกมั๊ยอะครับ

Comment

อยุ่ที่ผู้ใช้งานครับ ถ้าปรับให้มันไม่กระตุกมันก้ไม่กระตุกหรอกครับ

Comment

ซื้อคอมแรงๆได้อีก 2เครื่องเลยนะนั่น

Comment

ก็คือมานบอกว่าแบบปรับสุดทุกเกมแล้วไม่กระตุกอ่า *-*

Comment

ถ้า CF 4870X2 ( 4 GPU ) อาจจะ...อาจจะ..ปรับ CRYSIS ได้สุดไม่กระตุก
              แต่ถ้ารอการ์ดจอรุ่นเทพ ต้น/กลางปีหน้า อาจจะ...(เหลืออาจจะแค่ครั้งเดียว) ปรับ CRYSIS
              ได้สุดไม่กระตุก...อิๆ
              แต่ถ้ารอการ์ดจอรุ่นเทพ ปลายปีหน้า...ผมมั่นใจว่าปรับ CRYSIS ได้สุดไม่กระตุกแน่
              (แต่...แต่..เกมใหม่ในกลางปีหน้า ก็อาจต้องกระตุกอยู่ดี..แม้จะซื้อการ์ดจอที่ออกกลางปีนั้น..หุๆ)

Comment

ผมรู้สึกไม่ค่อยโอเคกับ iCute นะครับ เป็นแค่ความรู้สึกนะครับ

และบอร์ด ถ้างบเหลือเลือกได้ ผมเลือก ASUS นะ

ที่จัดมาก็โอเคแล้ว แต่ตามงบถ้าเน้นเกมจริงๆ ผมจะจัดแบบนี้นะ

Intel Nehalem I7-920 / 11,350.-
                GIGA-BYTE EX58-UD5 i7 / 10,800 .-
                G.SKILL DDR Triple Channel 3GB/NQ/1600 / 6,000 .-
                Seagate Barracuda 7200.11 ST31000340AS 1TB / 4,380.-
                EVGA 280GTX SuperClocked 1024MB SLI / 33,600.-
                TAGAN TG800-U33 / 4,100.-

70230

เกินงบไปนะ ลองต่อเอา ได้อยู่แล้ว หรือไม่ก็เดินหาร้านที่มันราคาถูกกว่านี้นะ อย่าง GTX280 เนี่ย ราคาในเนตมันมีให้ดูน้อย

แล้วก็ไม่มีเคสนะ แรงจริงแต่เล่นแบบเป็นซากไปก่อน 55555

แล้วถ้าบ้าจี้จะเอาแนวนี้จริง ไม่แนะนำ 4870X2 CFX (4GPU) นะครับ เห็นผลทดสอบหลายเกมเฟรมไม่เพิ่ม อาจจะบั๊กไดร์เวอหรือเกมไม่รับครับ

PSU เช็คอีกทีก็ได้นะครับ ว่ามันมีหัวเสียบ GPU พอไม๊
                Last edited by ARES; 27 Nov 2008, 11:00:55.

Comment

แรงมากมาย ก่ายกอง

Comment

ยังขาดเคส กับการ์ดเสียงนะครับนั่น หุหุ

ท่านจะเอาความจุเยอะเเยะไปทำเรดทำไมอ่ะครับ

เป็นผม ผมจะเอาลูกละ 320 รึ 500 มาเรดเเทน แล้ว ว่างๆค่อยซื้อลูกใหญ่มาทำข้อมูล

เพราะว่า ถ้าท่านเล่นแบบนี้ รับรองลงวินโด้ใหม่บ่อยๆ แล้วจะเสียอารมณ์ครับ

ที่เหลือ ว่าตามท่านพอใจเลยครับ

Comment

ผมว่าถ้าจะเล่น GTX280 ไปเล่น ATI HD4870X2 ดีกว่านะครับ (สาวกค่ายแดงมาเอง หุหุ) คุ้มกับเงินที่เสียไปมากกว่า แล้วเอาไปเติมแรมให้เป็น tri channel 6gb กับ HDD 500gb 2 ลูกทำ raid0 ดีกว่ามั้ยครับ

แล้วก็ อาจจะมีเงินเหลือพอให้ซื้อเคส full tower ด้วยมั้ง ถ้ากะไม่ผิดนะ

เพิ่มเติมอีกนิด ตอนนี้ราคา i7 กำลังสูงเวอร์อยู่นะครับ ถ้าซื้อไปอาจจะผิดหวังได้ในเร็ววัน เพราะมันเป็นช่วงของการก้าวกระโดดของเทคโนโลยี เดี๋ยวอีกไม่นาน ราคาจะตกฮวบครับ

ดูง่ายๆจากราคา CPU + Mainboard ครับ ถ้าจะเอา spec ที่ใกล้เคียงกันของ LGA775 ตอนนี้ i7 แพงกว่าอยู่โขเลย แถมยังไม่ได้มีมาตรฐานขนาดนั้นด้วย จริงมั้ยครับ
                      Last edited by KamuiShirou; 27 Nov 2008, 11:19:22.

Comment

กรรมๆ รีวิวนี้ดีจังเอามาหากินได้บ่อยมั่กๆ

http://www.guru3d.com/article/core-i...ance-review/15

แนะนำให้ จขกท. ดูผลทดสอบดีๆตั้งแต่หน้าแรกนะครับ มีหลายเรื่องที่จะมีคำตอบในรีวิวนี้ ทั้งอะไร และทำไม -*-

ขอให้ได้ของตามต้องการ โชคดีครับ

Comment

ที่จัดมามีไรไม่ดี !!!

โครต เทพ

Comment

ซื้อคอมฯผมได้ตั้ง 3 เครื่อง อิอิ

Comment

Working...
                            X