Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quad core กินไฟเยอะกว่า i7 มากน้อยแค่ไหนครับ?? กี่Watt??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quad core กินไฟเยอะกว่า i7 มากน้อยแค่ไหนครับ?? กี่Watt??

Quad core กินไฟเยอะกว่า i7 มากน้อยแค่ไหนครับ?? กี่Watt??

เห็นว่า Quad อยู่ที่ 95 watt core2 65 watt แต่ไม่รู้ i7

ขอบคุณครับ

รู้สึกจะ 125W นะ

รอคนล่างมา Confirm

Comment

โทรเช็คทาง Intel ให้ ละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        โทรเช็คทาง Intel ให้ ละ

แล้วเมื่อไหร่ intel จะปล่อยชิพระดับล่างมาให้บ้างนี่ครับ เล่นชิพรหัส X ก็แพงสิครับ น่าจะมี P มาให้ได้แล้วจะได้ซื้อได้สักทีครับ (บ่นหน่อยครับ) เดี๋ยว Prenum II ก็มากินก่อนหรอก เหอะ ๆ

Comment

แม่!!! งั้นยิ่งใหม่ยิ่งกินไฟอะ แท๊บบไม่ต่างกับ core2Extream เลยอะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ

Comment

Originally posted by dnet View Post
            แล้วเมื่อไหร่ intel จะปล่อยชิพระดับล่างมาให้บ้างนี่ครับ เล่นชิพรหัส X ก็แพงสิครับ น่าจะมี P มาให้ได้แล้วจะได้ซื้อได้สักทีครับ (บ่นหน่อยครับ) เดี๋ยว Prenum II ก็มากินก่อนหรอก เหอะ ๆ
            กลางๆปีหน้าขอรับ intel ถึงจะปล่อย cpu ระดับ mainstreme ตัวใหม่ออกมา
            แต่ว่าแน่นอน... มันต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยนะ

Comment

อีกหน่อย ค่าไฟท่วมหัวครับ

คอมถูกลง แต่ค่าไฟแพงขึ้น นานๆเข้า คงเป็นว่า ใช้คอมไปไม่กี่เดือน ค่าไฟซื้อคอมใหม่ได้เลย

555

Comment

Working...
              X