Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาการ์ดจอพังอาการมันเป็นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาการ์ดจอพังอาการมันเป็นยังไงครับ

เวลาการ์ดจอพังอาการมันเป็นยังไงครับคือ ECS 9600 GT ของผมเนี่ยยู๋ดีๆมันก็เปิดเครื่องไม่ขึ้นครับตไม่ติดลองถอยสายจอหลายรอบแล้วครับทั้ง 2 สายเลยก็ไม่หายมนจะขึ้น no signal แล้วก็ดับไปอะครับ เพื่อนผมมันบอกว่าเสียบสายไม่แน่นผมก็ลองหลายรอบแล้วก็ยังไม่หายครับ เลยจะถามว่า
    การ์ดจเสียเนี่ยมันมีอาอารยังไง มีเสียงบีปโค้ตในเมนบอร์ดหรือป่าว คืออาการของผมมันไม่มีเสียงบีปโค้ตอะครับ บอร์โช้กิกกะบ้วย GA-m56s-s3 ครับ แล้วถ้ามันเสียเนี่ยเคลมนานหรือป่าวครับ
    พอดีเห็นในเวป big it มันเอาการ์ตัวนี้ออกไปแล้วครับเอาตัว 9600 ลายเกมส์ฟร้อนไลน์มาแทนครับ
    ถ้าเอาไปเคลมแล้วบอกเขาเปลี่ยนเอาตัวนั้นๆได้มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้า vga มีปัญหา BIOS ร้องแบบนี้คับ ---- - - - คือ ยาว 1 แล้วสั้น 3 แต่อาการอื่นๆก็มีคับ ไม่ร้องเลยก็เป็นไปได้บางที วิธีเชคง่ายๆ ก็ลองเอา vga ตัวอื่นมาเสียบดูคับ

Comment

ตามนั้นคับ ถึงไม่ร้องก็เสียได้ ต้องลองเอาการ์ดตัวอื่นมาใส่ดู

Comment

ถ้าของตัวนั้นหมดจริงๆแล้ว เวลาเคลม จะเอาตัวอื่นถ้าราคาต่างกันต้องเพิ่มส่วนต่างครับ

Comment

เสีย = เปิดไม่ติด

พัง = การ์ดหักครึ่งใบหรือแผงวงจรหลุดออกมา ชิบแตก เม็ดแรมหลุด

Comment

อาการจนอีกล่ะสิทีนี้

Comment

ผมยังจำได้ว่าผมเคย เอาการ์ด ของ บริษัทที่เค้าทิ้งแล้วอ่ะ หนู ฉี่ใส่ มาล้าง ก็ยังไม่ได้นะเออ.. อิอิ แต่เล่นเกมภาพ ลายโคตรๆ อิอิ ดูหนังก็ยังลาย

Originally posted by oadoad View Post
              เสีย = เปิดไม่ติด

พัง = การ์ดหักครึ่งใบหรือแผงวงจรหลุดออกมา ชิบแตก เม็ดแรมหลุด
              ปล.มันเป็นอาการที่ ตัง ของ ท่าน จะติดปีก จับมันไว้ให้ดีนะครับ...

Comment

Working...
              X