Announcement

Collapse
No announcement yet.

summer day กับ school day

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• summer day กับ school day

เกมเดียวกันหรือเปล่า

ไม่ใช้เกมเดียวกันตครับ School Days จะเป็นภาคแรก ส่วน Summer Days จะเป็นภาคสอง ตอนนี้ก็มีอีกภาคแล้วคือ Cross Days

ปล. ผมไม่ใช้แฟนเกม H น่า

Comment

School Days

ที่ตอนจบมันเอามีดฟันดื้อๆเลยใช่ไหมครบ ได้ข่าวมาว่าเป็นเมะที่ได้รางวัลเมะห่วยแห่งปีนิครับ?

Comment

คนละเกมกันครับ

Originally posted by jajaboss View Post
        School Days

ที่ตอนจบมันเอามีดฟันดื้อๆเลยใช่ไหมครับ ได้ข่าวมาว่าเป็นเมะที่ได้รางวัลเมะห่วยแห่งปีนิครับ?
        อันนั้นอนิเมะเน้อ

Comment

จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เข้าใจว่า Nice Boat มันคืออะไร
          เห็นเขาบอกมาจากเรื่องนี้ แต่ผมไม่เคยดูอ่ะ - -"

Comment

^
            มันต้องดูตอนจบในอนิเมครับถึงจะซึ้งเอิ้กๆ

Comment

มันเกิดจากอนิเมะเรื่องนี้โดนตัดจบครับ น่าจะเป้นเพราะความรุนแรงในเมะนะ

โดยรายการที่เข้ามาฉายต่อคือรายการท่อนเที่ยวบนเรือครับ หรืออีกชื่อคือ '' Nice Boat ''

ถ้าเล่นในเกมนางเอกจะตัดหัวพระเอกเก็บไวในกระเป๋าคับ แต่ในเมะไม่รุ้เหมือนกัน

สปอลย์รึป่าวหว่า - -''

ปล.ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ไม่เคยเล่น แต่เห็นเขาว่าๆกันงี้ในฟีเวอร์เมื่อนานมาแล้ะ

Comment

Originally posted by Joelshi View Post
                มันเกิดจากอนิเมะเรื่องนี้โดนตัดจบครับ น่าจะเป้นเพราะความรุนแรงในเมะนะ

โดยรายการที่เข้ามาฉายต่อคือรายการท่อนเที่ยวบนเรือครับ หรืออีกชื่อคือ '' Nice Boat ''

ถ้าเล่นในเกมนางเอกจะตัดหัวพระเอกเก็บไวในกระเป๋าคับ แต่ในเมะไม่รุ้เหมือนกัน

สปอลย์รึป่าวหว่า - -''

ปล.ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ไม่เคยเล่น แต่เห็นเขาว่าๆกันงี้ในฟีเวอร์เมื่อนานมาแล้ะ
                [MAFIA] Schneizel: Nice Boat ก็ไม่มีความหมาย
                [MAFIA] Schneizel: แค่มันเป็นศัพท์ใหม่
                [MAFIA] Schneizel: ที่เกิดจากการที่มีเด็กคนหนึ่งฆ่าพ่อตัวเอง
                [MAFIA] Schneizel: แล้วคาดว่าสาเหตุมาจากเรื่อง School Day
                [MAFIA] Schneizel: จึงยกเลิก
                [MAFIA] Schneizel: การฉายตอนสุดท้ายไป
                [MAFIA] Schneizel: แล้วตัดมาเป็นภาพเรือ ซะงั้น
                [MAFIA] Schneizel: เลยเป็น Nice Boat ไปโดยปริยาย
                [MAFIA] Schneizel: โฆษณาอ่านะ LOL

Comment

555+
                  ถูกต้องครับ Nice Boat มาจากตอนจบตอนจบของ Anime
                  ใครอยากรู้ลองหามาดูน่ะ
                  ปล.ระวังซึ้งตอนจบ

Comment

Working...
                  X