Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชั่วโมงนี้ S41 มือ 2 น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชั่วโมงนี้ S41 มือ 2 น่าเล่นไหมครับ

ชั่วโมงนี้ S41 มือ 2 น่าเล่นไหมครับ
    ปัญหา การ์ดจอตระกูล 8xxx แก้ไขได้ไหมครับ
    สำหรับเครื่องมือ 2

ปัญหาการ์ดจอแก้ไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนลูกเดียว
    สำหรับผมถ้าราคาไม่เกิน 60% ของมือหนึ่ง
    และมีประกันเหลือพอให้อุ่นใจแล้วละก็ ก็น่าสนอยู่

ป.ล. แต่ถ้างบพอ ซื้อมือหนึ่งยังไงก็ดีกว่าครับ

Comment

ตาม คห 1 เลยครับ
      ถ้างบไม่พอแล้วอยากจะซื้อมือสองจริงๆ ลองคิดดูนะครับ

ความเสี่ยงของการ์ดจอ
      บวกกับความเสี่ยงของสภาพการใช้งาน
      บวกกับความเสี่ยงของระยะเวลาการประกันที่เหลือ

แค่สามตัวนี้ก็พอจะสรุปได้แล้วครับว่าควรซื้อเครื่องนั้นหรือไม่ครับ

Comment

ซื้อมือหนึ่งคับเพราะแก้ปัญหากาดจอไปแล้ว

Comment

พวกการ์ดจอแยกอย่าเลยครับ

คือพังมาก็ซ่อมไม่ได้ น่ากลัวครับ

Comment

ตามจิงถ้ามีปัญหายังไงประกันก็เหลือนินา.... เค้าบวกให้อีกปีหนิ
            แต่ก็ไม่แนะนำคับ....

Comment

Originally posted by deakanew View Post
              ตามจิงถ้ามีปัญหายังไงประกันก็เหลือนินา.... เค้าบวกให้อีกปีหนิ
              แต่ก็ไม่แนะนำคับ....
              +เฉพาะ BenQ กับ Mac นะครับ

ต้องดูราคาด้วยครับ ว่าน่าเล่นไหม
              ดูสภาพเครื่องด้วย

หรือ... ดูในลายเซ็นผม อิอิ

Comment

Dell1525 ผมเพิ่งพาเพื่อนไปถอยมาเมื่อวันอังคารเอง วัสดุดีมากๆ

แต่ตัวเองใช้ S41 อยู่ตั้ง2เครื่องแน่ะ Lm77 กะ 335 เปิดวันละ 6-10ชม ไม่ร้อนเท่าไหร่ แค่อุ่นๆ ใช้งานได้ดีไม่งอแง

คอนเฟริม รุ่น LM7x กะ Exx ตัวใหม่ๆ หลังเดือนตุลาคม แก้ไขปัญหาVGAแล้ว100%

Comment

ถ้ามือสองก็ ดูสภาพเครื่อง กับระยะเวลาประกันครับ
                  ดุราคาด้วย อิอิ
                  ตอนนี้ผมขายอยู่ ถ้าสนใจคลิ้กมาดูได้งับ

Comment

5000 เอาเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถามครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถามครับ
                      ผมอยู่บุรีรัมย์ครับ เข้าไปหาซื้อลำบาก
                      ตอนนี้ดูของคนโคราชที่ขาย acer 4920g
                      t7500 l2 4 m
                      ram 2 g
                      hd2400xt 250 gb
                      ราคา 21,000 พอจะซื้อไหมครับ ไม่มีกระเป๋าด้วย

Comment

Acer แนะนำว่าอย่าซื้อดีกว่าครับ

แบรน อื่น เขาทำตัวเครื่องด้วย วัสดุ แม็คนี่เซี่ยมอัลลอย ทน + ระบายความร้อนดี

Acer มันดันเอาพลาสติกแข็งมาทำบอดี้ ซะงั้น ร้อน+กร๊อบกรอบ พังง่าย ศูนย์เคลมเป็นเดือนๆ

Comment

แล้ว compaq ล่ะครับเป็นไง
                          มองรุ่นมือ 1 ที่เป็นรุ่น amd x2 2.0 g
                          hd 3470 ตัวที่ราคา 19900 บาท
                          แต่ไม่รู้ว่ามีขายอยู่รึเปล่า แต่แรงดี ประสิทธิภาพดี ยี่ห้อนี้ดีรึเปล่าครับ

Comment

แนะนำซื้อมือ 1 ดีกว่าครับ สมัยนี้ Notebook ถูกแล้วครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by tar_sx View Post
                              แล้ว compaq ล่ะครับเป็นไง
                              มองรุ่นมือ 1 ที่เป็นรุ่น amd x2 2.0 g
                              hd 3470 ตัวที่ราคา 19900 บาท
                              แต่ไม่รู้ว่ามีขายอยู่รึเปล่า แต่แรงดี ประสิทธิภาพดี ยี่ห้อนี้ดีรึเปล่าครับ
                              ตัว CQ104AX หรือเปล่าครับ มีปัญหาเรื่อง Driver ครับ
                              กับ Bios ไม่ดีเลยยย

Comment

Working...
                              X