Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชาว AMD ซักนิด..เกี่ยวกับ Spec.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอา ATI Radeon HD 3870 ไป

เล่นไครซิสพอได้ คงจะลื่นมั่งหล่ะ เเต่ไม่ถึงลื่นล้มหัวเเตกหรอก

Comment

เอาลิงไปงับ

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0018968

Comment

อิอิก็เวะมาดูความคืบหน้าครับ ถ้าอยากได้ VGA เป็นตระกูล ATI ก็ได้ครับ แต่ในเรื่อง ปัญหา ไดรเวอร์ครับ เลยไม่แนะนำให้ใช้ครับ เพราะเท่าที่คุณบอก ไม่เก่งคอม เลยไม่อยากจัดให้ แต่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง โปรแกรม ก็ ATI ดีกว่า ถูกดีครับ แต่ถ้า ไม่เก่ง เอา GF ดีกว่า ไดรเวอร์ไม่เรื่องมากดีครับ

Comment

Originally posted by essnara View Post
          อิอิก็เวะมาดูความคืบหน้าครับ ถ้าอยากได้ VGA เป็นตระกูล ATI ก็ได้ครับ แต่ในเรื่อง ปัญหา ไดรเวอร์ครับ เลยไม่แนะนำให้ใช้ครับ เพราะเท่าที่คุณบอก ไม่เก่งคอม เลยไม่อยากจัดให้ แต่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง โปรแกรม ก็ ATI ดีกว่า ถูกดีครับ แต่ถ้า ไม่เก่ง เอา GF ดีกว่า ไดรเวอร์ไม่เรื่องมากดีครับ
          ขอบคุนที่แวะมาเยี่ยมคับ

ตัวนี้ก้อ GF คับบ... ไม่เคยงอแงเลย ใช้มาร่วม 5-6 ปี

แล้ว ATI มันปัญหาเยอะมากเลยเหรอคับ?

Comment

ก็ๆๆๆ ไม่มากหรอกแค่ ไดร์เวอร์ 1 รุ่น ไม่สามารถลงเกมส์พร้อมกัน 7 เกมส์ขึ้นไปได้ (ยกเว้นบางรุ่น และก็ ขอโทดชาว ATI ครับที่ไม่ได้แนะนำ)

Comment

Originally posted by essnara View Post
              ก็ๆๆๆ ไม่มากหรอกแค่ ไดร์เวอร์ 1 รุ่น ไม่สามารถลงเกมส์พร้อมกัน 7 เกมส์ขึ้นไปได้ (ยกเว้นบางรุ่น และก็ ขอโทดชาว ATI ครับที่ไม่ได้แนะนำ)
              กำ... มีงี้ด้วยยย

ถามนิดคับ การ์ดจอ เด๋วนี้ มันมีช่องต่อ DVI-D หมดแล้วช่ายมะคับ? พอดีว่า LCD ผมมันมีพอร์ตนี้อะคับ กัวมีแล้วไม่ได้ใช่ประโยชน์ เหะๆ

Comment

ส่วนมาก จะเป็น DVI หมดครับ แต่ถ้าต้องการเป็น D-Sub ก็ต้องหาหัวแปลงมาครับ (ส่วนมากหัวแปลงจะแถมในยี่ห้อ เก็บงานเนี้ยบๆๆ)
                ^หัวที่มีเข็มเยอะๆๆสีขาว ^รูเสียบ สีฟ้าของจอปกติ

Comment

อ๊ากกก อยากซื้อแล้วววว

แต่อดทนไว้ก่อน รอสิ้นปี เผื่อจาถูกลง ฮี่ฮี่

Comment

- -* ความคิดผมนะ
                    ถ้าจะรอให้มันถูกลง อย่าซื้อ เพราะถ้ามันถูกหมายความว่ามัน "ตกรุ่น"

Comment

แบบ 8500GT ผมซื้อ 2 เดือน 4000 เหลือ 2000 ขายแล้ว ไปค้วา 9800GT TOP ของ ASUS

Comment

ป่าวหรอกคับ... ผมแค่จารอดูว่า สิ้นปี มันจะมีอะรัย ลดราคาพิเศษรึป่าวว อะรัยทำนองนี้อะคับ...

ไม่ใช่รอไปอย่างเลื่อนลอย *-*

Comment

- -* ถ้าจะซื้อให้ถูก
                          1. ซื้อปลายปี ช่วงไตรมาดที่ 4 (ช่วงเดือน ตุลา-ธันวา)
                          2. ช่วงโรงเรียนเปิดเทอม ช่วงไตรมาด 2-3
                          3. ช่วนที่มีการจัดนิทรรศการเทคโนโลยี
                          3 ข้อนี้รับรอง ซื้อได้ถูกกว่าตลาด ประมาณ 10~15% เลยครับ
                          Last edited by essnara; 29 Nov 2008, 17:26:16.

Comment

2. ช่วงโรงเรียนเปิดเทอม ช่วงไตรมาด 2-3
                            ????

Comment

เอาที่ผม ซื้อ งบน้อยเหมือนกัน
                              พ่อให้ มา 5พัน มีเก็บเอง 8พัน
                              เป็นหมื่นสาม

cpu Amd 6000+ CZ 3800-3900 บาท มั้ง
                              mB ECS black 790GXM-a 4400 บาท
                              เคส กากๆ 450 บาท
                              PSu กากๆ ยี่ห้อ ไซโคลน เอามาใช้โหลตบิตก่อนค่อยเปลี่ยนที่หลัง 600w ปลอม 550 บาท
                              แต่เสียงเบามาก แทบไม่มีเสียงเลย
                              ถ้าไม่คล็อกก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าคล็อกหนักๆ จะวูบเอา ของกาก ก็งี้
                              แรม คอแซ บ้านๆ 1 g*2 1100 บาท

รวมกี่บาท เนี้ย

hdd ใช้ของเก่า ไม่ได้ซื้อ -*-
                              คีบอด เม้า ของเก่า

เป็นกี่บาทเนี้ย 11300 มั้ง เงินเหลือซื้อการ์ดจอ 2พันซะงั้น
                              เล่นเกมส์ ใช้ออนบอร์ด ของ ECS ไปก่อน 555+

ตอนนี้กำลังเก้บเงินเปลี่ยน PSU

Comment

ฟังดู งงๆ จิงๆนะคับ.... 5555+

Comment

Working...
                                X