Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไฟล์ mdf หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไฟล์ mdf หน่อยครับ

ผมโหลดเกม the witcher Enhance edition มา มันมีแต่ไฟล์ mdf ไม่มีไฟล์ mds
    แล้วมัน mount file ไม่ได้ครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ปกติ Daemon Tools มัน Mount ได้ทั้ง mds กับ mdf นี่ครับ

Comment

ลองใช้ alcohol ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดไฟล์นี้จำลองมาโดยโปรแกรม alcohol นะ

Comment

ถ้าแกะซิปไม่ผิด มันน่าจะมีสองไฟล์นะครับ

Comment

Mount ได้สิครับ ผมใช้ Daemon tools เวลาเลือกไฟล์ ในช่อง Files of type ให้เลือกเป็น All files แล้วมันจะมองเห็นไฟล์ตัวนี้เองครับ
          เมื่อวานก็เพิ่งจะโหลดหนังชมพูมาดู ก็เจอไฟล์ตัวนี้ พอ Mount ขึ้นมาก็ใช้ PowerDVD เปิดดูได้ แหะๆ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
            ถ้าแกะซิปไม่ผิด มันน่าจะมีสองไฟล์นะครับ
            ตอนที่ยังไม่ได้แกะซิป ดับเบิลคลิ๊กที่ไฟล์ RAR ดูว่าข้างในมีไฟล์อะไรบ้าง มันมีแค่ไฟล์ mdf ไฟล์เดียวครับ

Comment

Working...
            X