Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1300 VS A-200 ราคาเท่ากันเลย เลือกตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1300 VS A-200 ราคาเท่ากันเลย เลือกตัวไหนดี

microlab X1300 5.1 กับ Eacan A-200 5.1
    ราคาเท่ากันเลือกตัวไหนดีครับ พอดีจะเอามาไว้ดูหนัง มีงบประมาณ 2600
    ขอความคิดเห็นจากผู้ที่เคยใช้หน่อยครับ เวลาดูหนัง2ตัวนี้เสียงมันเป็นยังไง
    ใจจริงก็อยากได้ x3 5.1 มากกว่า ...แต่ตังไม่พอน่ะสิ

ผมเชียร์ Eacan A-200 5.1 นะ

Comment

a200 เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

a200 gold ตัวเดียว

Comment

มีX-1300ใช้กับXtreme Music
            รวมๆก็โอเค เบสหนักใช้ได้เลย

Comment

A200 อีกเสียง

Comment

หลังจากสับสนเหมือนกัน ดันเลือก x-1300 มา พอใจละกับราคาแค่นี้

Comment

Eacan A-200 5.1 เปลี่ยนสายได้หรือเปล่าครับ
                  แต่ microlab X1300 5.1 เปลี่ยนสายไม่ได้ผมดูแล้ววันนี้
                  กำลังคิดจะเลือกซื้อลำโพง 5.1 อยู่พอดี อยากได้แบบเปลี่ยนสายลำโพงได้
                  เผื่อมีเงินหาสายดีๆ มาเปลี่ยน ไปดู X3 5.1 มาเขาบอกว่า 4700 กว่า
                  บางร้านก็ 5000 สรุป มันราคามาตรฐานเท่าไรก้นแน่ครับ เห็นเสียงดี แน่น เปลี่ยนสายได้
                  ลำโพงหนัก แน่นทุกตัวเลย

Comment

Eacan A-200 5.1 เปลี่ยนสายได้ค่ะ ที่ตัวซับและตัวแซ๊ทเป็นที่หนีบสายเปลือย ดำแดงแบบสปริงค่ะ ซับขับเบสออกมาแบบนุ่มนวล ไม่แข็งอัดอกปั่กๆแบบ A-500L ไม่เหมาะกับเพลงรัวกลองเยอะๆ แต่เหมาะกับเพลงที่กระหึ่มแบบเครื่องเบสเครื่องไม้มากค่ะ กลางแหลม ทำได้ดีในระดับ 5.1 ค่ะ มีรีโมทคุมได้ละเอียดพอสมควร ขาดสิ่งที่อยากให้มีบางอย่างแต่มันก็ไม่จำเป็น ปุ่มควบคุมหลักนอกจากรีโมทอยู่ที่ตัวซับแต่ก็ไม่ค่อยจะครบถ้วนเท่าไหร่ ซื้อมาขอให้รักษารีโมทเยี่ยงชีพเลยนะคะ คุณภาพเสียงโดยรวม ขอจัดให้สู้ได้กับลำโพงระดับ 4000 ค่ะ

Comment

Originally posted by mmilin View Post
                      Eacan A-200 5.1 เปลี่ยนสายได้ค่ะ ที่ตัวซับและตัวแซ๊ทเป็นที่หนีบสายเปลือย ดำแดงแบบสปริงค่ะ ซับขับเบสออกมาแบบนุ่มนวล ไม่แข็งอัดอกปั่กๆแบบ A-500L ไม่เหมาะกับเพลงรัวกลองเยอะๆ แต่เหมาะกับเพลงที่กระหึ่มแบบเครื่องเบสเครื่องไม้มากค่ะ กลางแหลม ทำได้ดีในระดับ 5.1 ค่ะ มีรีโมทคุมได้ละเอียดพอสมควร ขาดสิ่งที่อยากให้มีบางอย่างแต่มันก็ไม่จำเป็น ปุ่มควบคุมหลักนอกจากรีโมทอยู่ที่ตัวซับแต่ก็ไม่ค่อยจะครบถ้วนเท่าไหร่ ซื้อมาขอให้รักษารีโมทเยี่ยงชีพเลยนะคะ คุณภาพเสียงโดยรวม ขอจัดให้สู้ได้กับลำโพงระดับ 4000 ค่ะ
                      แล้วตัวซับ เป็นไงบ้างครับ ผมลองไปจับ พวก X3, X5 มันหนักมาก
                      รู้สึกได้ถึงความแน่นหนัก และลองไปจับพวกธรรมดา มันจะเบาๆ รู้สึกได้ถึง
                      คุณภาพที่แตกต่างกัน

Comment

ตัวซับA-200IIหนักกว่าข้าวสาร 1 ถังนิดหน่อย เค้าเรียกว่าหนักหรือเปล่าคะ?? แต่อีกรุ่นนึง A-400R ซับไม่ยักกะหนักเลย แต่เสียงเบสก็ดีนะคะ ไม่รู้ A-500L มันหนักหรือเปล่าเหมือนกัน เห็นเค้าว่า เบสหลุดโลกเลยนินา
                        Last edited by mmilin; 2 Dec 2008, 10:23:24.

Comment

Eacan A-200 เบสที่ซัพมันตึบ ดีตั้งเลยเวลาดูหนัง ตึบแบบอือๆๆๆ จนห้องสั่นเลย ขนาดลด เบสสุดแล้วนะ

Comment

Working...
                          X