Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้วครับ ~ รีวิว Prince of Persia (IGN) ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้วครับ ~ รีวิว Prince of Persia (IGN) ~

เป็น รีวิว จาก IGN นะครับ
    ตัวเกมจริง ใช้ชื่อนี้เลย นับหนึ่งของซีรี่ด้วยแนวการเล่นสดใหม่พลิกโฉม
    ดูสกรีนช้อต แล้วมันช่าง .... (ขอยื้มน้องเมพหน่อย)
    Originally posted by Dekmap02 View Post
    โอ้ว ชิดดดด อ่านแล้วสุดยิกเลยวะ เมพ

อีกหลายวัน กว่าเกมจะออก ใจเย็นกันหน่อยนะครับ

เครดิต IGN ครับ :
    http://pc.ign.com/articles/934/934100p1.html
    http://media.pc.ign.com/media/890/890666/imgs_1.html
    Last edited by estrellas; 27 Nov 2008, 16:50:44.

ภาพมันดูการ์ตูนมาก ๆ สวนทางกับภาพสมจริงเลยเนอะ

Comment

น่าเล่นมากๆ

Comment

ภาพแบบนี้ก็สวยไปอีกแบบนะ ฮะ ผมว่า

Comment

รอดูที่ความสนุก

Comment

ดูท่าจะเจาะตลาดญี่ปุ่น

Comment

โดยส่วนใหญ่ จะรีวิว ได้ ต้องเกมส์ออกมาก่อนนิ

IGN มาแปลก

Comment

เอออ ดี เอียนเกมภาพสมจริง เบื่อนักพวกเกมเมกา มาเล่นเกมเอเชีย เกมยุโรปกันดีกว่า

Comment

ดูเหมือนว่าภาพแนวนี้จะเป้นที่ถูกใจหลายคน ทางผู้สร้างเค้าเปรียบตัวเองเป็น "นักเล่านิทาน" ที่ดี สร้างโลกจากนิยายอาหรับราตรีเลยครับ
                  แนวการเล่นจะออกแนว Platformer มากกว่าต่อสู้ เกมจะไม่ยากเท่าไหร่ด้วย

ผมเ อง เล่น PoP ไม่เคยจบซักภาค หวังว่าภาคนี้คงจะได้เล่นจนจบครับ

Comment

ส่วนเรื่อง IGN มาแปลก .... ผมสังเกตดู ว่าเป็นแบบนี้มาหลายครั้งแล้วครับ
                    และครั้งที่ออกก่อนเกมนั้น จะคะแนนสูงลิ่วเสียด้วย
                    ตัวอย่างล่าสุดคือ Crysis Warhead ที่ออกรีวิวก่อนเกมตั้ง 5 วัน แถมยังซัดคะแนนตั้ง 9.4

ผมเองก็ไม่อยากมองคนอื่นในแง่ร้ายนัก.... เพราะIGN ก็เป็นสำนักรีวิวที่อยู่มานาน และให้คะแนนได้ค่อนข้างตรงมาโดยตลอด
                    ไว้อีก 11 วันข้างหน้า ก็จะได้พิสูจน์กันครับ

Comment

คือๆๆแบบๆๆๆว่า ชอบอ่ะเกมส์แนวนี้ ตอนสู้กับบอส มันส์สุดยอดเลยครับ

Comment

โคดชอบภาพแบบนี้อะ

Art มาก

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                          โคดชอบภาพแบบนี้อะ

Art มาก
                          เห็นด้วยอย่างมากครับ

Comment

ชอบมากครับ ออกแบบฉากสวยดี,เสื้อผ้าตัวละครสวยงาม,การเคลื่อนไหวของตัวละคร เนียนมาก
                            ภาคนี้ผมว่าเหมือน Prince of Persia เวอร์ชั่น Walt Disney
                            ยิ่งตอนพระเอกวิ่งนี่ ใช่เลย

Comment

Originally posted by Xi44C View Post
                              โดยส่วนใหญ่ จะรีวิว ได้ ต้องเกมส์ออกมาก่อนนิ

IGN มาแปลก
                              ไม่เเปลกหรอกครับ สำนักอื่นๆจะรีวิวกันก่อนเกมออกเป็นปกติครับ จะมี gamespotที่ต้องรอเกมออก
                              ผมเข้าใจว่าพวกสำนักรีวิวพวกนี้คงจะได้ทดลองเล่นก่อนวันวางจำหน่ายปกติอยู่เเล้ว เพราะงั้นก็ไม่เเปลกถ้าเขาจะออกมารีวิวก่อน ถ้าเกิดรอเกมออกเเล้วรีวิวนี่ผมว่าคนซื้อคงตัดสินใจไปก่อนเเล้วละครับ

Comment

Working...
                              X