Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน 4800+ ไปใช้ Le1620 ... มันขึ้นให้หา AmdK8.sys

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน 4800+ ไปใช้ Le1620 ... มันขึ้นให้หา AmdK8.sys

ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยคับ

ประวัติคร่าวๆ

1. เมื่อต้นเดือนตุลาฯ ผมใช้ 4200+ M2N-E SLI

ใน bios เห็นชื่อรุ่น cpu ปกติ .... พอมาเช็คใน cpu_z ก้อเห็นชื่อรุ่นตามปกติ

2. ซักกลางเดือนตุลาฯ เปลี่ยนมาใช้ 4800+ M2N-E SLI

ใน bios เห็นชื่อรุ่น cpu ปกติ ..... แต่บูทเจ้าวินโด้วมา มันเรียกถามหา AmdK8.sys ...

แล้วก้อ search หาวิธีแก้จนได้ ... แล้วลองเช็คใน cpu_z ก้อเห็นชื่อรุ่น cpu เหมือนเดิม

ดูใน Device Manager ก้อเห็น cpu ตามปกติ

3. แต่พอวันนี้ 28/11/51 เปลี่ยนไปใช้ Le1620 M2N-E SLI

พอเข้าไปใน bios กลับไม่เห็นชื่อรุ่น cpu ซะงั้น แต่วันขึ้นว่า "Amd Processer model unknown"

แล้วพอบุทเข้าวินโด้วมา มันก้อถามหา AmdK8.sys ... พอลองแก้แบบวิธีเดิมก็ไม่หายเลย

พอไปดูใน device manager กับ cpu_z ก็เป็นแบบในภาพอ่ะคับ

แถมอุณหภูมิยังติด -49C แหนะ ..... งงมากมาย

ผมต้องทำไงถึงจะมองเห็นชื่อรุ่น cpu คับ ... แต่คอมตอนนี้ก้อใช้ปกติดีคับ แต่มันไม่เห็น cpu นี่ดิ
    Last edited by Akoodi; 27 Nov 2008, 16:43:02.

เกี่ยวกับ windows xp service pack3 เปล่าครับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
      เกี่ยวกับ windows xp service pack3 เปล่าครับ
      ผมใช้ SP2 Truefaster คับผม

Comment

ลงวินโด ใหม่ก็หาย

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
          ลงวินโด ใหม่ก็หาย
          คือผมเข้าใจคับว่าลงวินโด้วก้อหายคับ

แต่ประเด็นคือใน bios มันไม่เห็นชื่อรุ่น cpu เลย

มันขึ้นว่า Amd processer model unknown

เพราะปกติถ้ายังไม่ลงวินโด้ว แค่เข้าไปใน bios

มันก้อน่าจะเห็นชื่อรุ่น cpu แล้วคับ

ปล.หรือว่าจะเป็นที่เวอร์ชั่นของ bios หว่า 555+ อัพไม่เป็นซะด้วย

Comment

xp truefaster แย่มากๆครับขอบอก

Comment

ปรกติในไบออสมันก็น่าจะเห็นชื่อของcpuนะ ... อันนี้แปลก

Comment

UPDATE BIOS

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  UPDATE BIOS
                  ตามนั้นครับ (เนียน อิอิอิ)

Comment

ใช่ตัวของผมป่าวครับเนี่ย
                    เป็นไงบ้างครับ ปกติดียังอ่า
                    แล้ว 4800 ไปไหนแล้วครับ
                    ถ้าขายไป ผมล่ะเสียดาย กำลังอยากได้ แหะๆ

Comment

ตอนนี้อาการที่มองไม่เห็นรุ่นcpu หายแล้วคับ ^^ (อะพ bios ใหม่)

Comment

Working...
                      X