Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอปัญหาหลายอย่างช่วยหน่อยครับ ผมจะบ้าแล้ว!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอปัญหาหลายอย่างช่วยหน่อยครับ ผมจะบ้าแล้ว!!!!!!!!!

ก่อนหน้าจะมีอาการ ผมได้ยก MB AX78ไป Flat Bios ที่ Saveway มา ใช้ได้ 2วันอาการออกครับ

1.ทุกครั้งที่ผมลาก เมาส์ เลื่อนหน้าต่าง ปิด หน้าต่าง เปิดหน้าต่าง หรือกด รีเฟรช หน้าจอ จะมีเสียง ซ่าๆ ค่อยๆจากลำโพงตามมาทุกครั้ง ตามจังหวะการกด และลากเมาส์ แม้กระทั้ง หน้าต่างของ โปรแกรม Bitcomet ดังตามเสียงวินาที ถอยหลังของเวลา ดาวโหลดเลยครับ เซงสุดๆ

2.Cpu รัน 100% ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง จนทำอ่ะไรไม่ได้เลย บางครั้ง ก็เป็นบางครั้งก็หาย แต่ส่วนมากจะเป็น เซงสุดๆอีกตามเคย ผมไม่ได้ลง โปรแกรมป้องกันไวรัสเลยน่ะครับ

อาการทั้ง2ข้อ ผมได้ Format เรียบร้อยแล้วครับ ไม่หาย รันเข้าหน้าจอยังไม่ทันลง Driver Vga เลยรัน 100% ตลอด เสีย ซ่าๆก็ตามมา แก้ยังไงช่วยหน่อยครับ

พับหน้าต่าง เปิดหน้าต่าง ซ่าตามจังหวะเปิดปิดด้วย

Comment

Flash กลับเถอะครับ

ลองไป Load Safe/Default แล้วตั้งค่าใหม่ แล้วเซฟอีกทีก่อน

Comment

Originally posted by nununu View Post
        Flash กลับเถอะครับ

ลองไป Load Safe/Default แล้วตั้งค่าใหม่ แล้วเซฟอีกทีก่อน
        ที่ไป Flash เพราะ ไบออสเสีย เค้าเลยเปลี่ยนใหม่ใหม่ Load Safe/Default ก็ไม่หายครับ

Comment

งั้นคงต้องยกไปที่ร้านอีกทีแล้วล่ะครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ มีหนทางอื่นที่ไม่ยกทั้งเครื่องไป ร้านมั้ยครับ ผมรำคารเสียงมากเลย Format เปลี่ยน วินโด้ใหม่2รอบแล้ว เสียงก็ไม่หายอ่ะ

Comment

ลองเช็คอุปกรณ์hardware สิครับ ลองถอดออกมาเป่า ๆ แล้วเสียบเข้าไปใหม่

Comment

ผมถอดทุกเดือนครับ เสียง จี้ๆ ตามเม้าส์เนี้ยมันแก้ยังไง รำคารมากเลย

Comment

ลองเปลี่ยนช่อง usb port สิครับ
                  ลองลงไดรเวอร์เสียงใหม่ สิครับ

Comment

ทำแม้กระทั้ง Format เครื่องใหม่ 2รอบแล้วผม

Comment

google ยังครับ

Comment

ลองแล้วไม่เจอครับ งงเหมือนกัน

Comment

คงเหลือวิธีเดียวมั้งครับ ยกไปที่ที่ซ่อมมา

Comment

ที่หน้าแปลกลองปิดเสียงจากเครื่องก็มี เสียง งงเลย

Comment

Originally posted by Driver View Post
                              ที่หน้าแปลกลองปิดเสียงจากเครื่องก็มี เสียง งงเลย
                              ปิดลำโพงแล้วมีเสียงอยู่ป่ะครับ

Comment

Working...
                              X