Announcement

Collapse
No announcement yet.

flash drive รุ่นนี้มันเข้าไทยยังครับนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flash drive รุ่นนี้มันเข้าไทยยังครับนี่

เป็นรุ่น kingston mini slim แต่ความจุ 8G ครับ เข้าไปดูตามเว็บร้าน hwh jib เห็นแต่สูงสุด 4G ในเว็นี้มันก็มีแล้ว
    http://www.kingston.com/thailand/flash/dtms.asp?id=1
    ใครไปเจอมาแล้วบอกหน่อยครับ

รุ่นนี้อย่าซื้อครับไม่ดี พอดีผมเพิ่งได้อัน 2G มาฟรีตัวนึงสีชมพู แรกๆก็ว่าสวยดีบางดี แต่พอดีงานที่ผมทำจำเป็นต้องเอา Flash Drive เสียบเครื่องนู้นเครื่องนี้ตลอดและก็เจอปัญหา ใหญ่มาก คือถ้าเครื่องไหนที่ช่อง USB หลวมกว่าปกติแค่นิดเดียวมันจะทำให้เสียบไม่ติดต้องขยับอยู่หลายรอบ

ในตอนนี้ Flash Drive ตัวนี้จึงเป็นได้แค่เพียงขยะตัวหนึ่งสำหรับผม

ปล. ส่วนตัวชอบ Sandisk แพราะแทบทุกรุ่นเป็น ไฮสปีดหมดเลยครับ

Comment

รุ่นที่เจ้าของกระทู้ว่ามีขายแล้วครับ แต่ผมก็ไม่ชอบตรงที่มันบอบบางและเสียบกับพอร์ต USB เก่าๆไม่ค่อยแน่นครับ ถ้าจะซื้อเอาพวก DT I , DT 100 เลยดีกว่า

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผมจะลองมองตัวอื่นดูถ้าไม่ชอบยังไงคงต้องเป็นตัวนี้แหละครับ

Comment

Working...
        X