Announcement

Collapse
No announcement yet.

[B]ถามหน่อยครับคราบกาวบนชิพ[/B]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [B]ถามหน่อยครับคราบกาวบนชิพ[/B]

เผลอิญวันนี้ว่างๆเลยถอด ซิ้งcpu มาทำความสะอาดน่ะครับ

ตอนนี้ผมใช่ e4500 อยู่ครับ พอเปิดซิ้งพัดลมออกมามันมีคราบกาว อยู่ตรงใต้ซิ้ง กับบนตัว cpu ด้านบนน่ะครับ อันนี้ปรกติ รึป่าวครับ ผมไม่แน่เปิดมาตกใจมาก -*-

รบกวนถามหน่อยครับ ขอบคุณมาก

ปรกติคับพ้ม

Comment

แอลกอฮอล+สำลีครับ ช่วยท่านได้ และนำซิลิโคนไปทาใหม่จะช่วยลดความร้อนได้

Comment

มันคือซิลิโคนครับ ช่วยนำความร้อนจาก CPU ไปยังซิ้งค์
        ถ้าแกะออกมา ต้องทาให้มันใหม่ด้วยนะ

(ซิลิโคนยางที่อุดกำแพงบ้านใช้ไม่ได้นะครับ ต้องเป็นซิลิโคนนำความร้อนเท่านั้น ราคามีตั้งแต่ 20 40 ถึง 300)

Comment

ขอบพระคุณ สำหรับขอมูลครับ

เล่นเอาตกใจหมด เด๊ยวจะไปหาซื้อครับ

Comment

Working...
          X