Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าข้อมูลเต็มลูกแล้วแบ่ง พาร์ติชั่น ข้อมูลจะหายมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าข้อมูลเต็มลูกแล้วแบ่ง พาร์ติชั่น ข้อมูลจะหายมั๊ยครับ

ตามชื่อกระทู้เลยค้าบบบบบบบ อยากทราบว่าถ้าข้อมูลเต็มลูกแล้วแบ่ง พาร์ติชั่น ข้อมูลจะหายมั๊ยครับ

คือพอดีผมมี 320 GB.ไว้เก็บหนัง hidef แต่ทีนี้อยากทำให้มันเป็น 2 ไดรฟ์ เพราะจะเอามาลงวินโดวส์ไดรฟ์นึง เก็บหนังไดรฟ์นึง เพราะหนังมีแค่ 3-4 เรื่องเอง พื้นที่เหลือเยอะ

ถ้าเกิดผมแบ่งพาร์ติชั่นมันขึ้นมา เช่น มี300GB. จุข้อมูลไปแล้ว 150GB. แต่จะแบ่งพาร์ติชั่นให้ ไดรฟ์แรกเป็น 100GB. แล้วไดรฟ์ที่2เป็น 200 GB. ไม่ทราบว่าข้อมูลจะหายมั๊ยอะครับ

หรือใครพอมีวิธีอื่นแนะนำกันก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากคร้าบ

หายครับ

Comment

หายเลยหยอ !!

Comment

มีใครพอจะรู้อีกบ้างมั๊ยอะคร้าบบบบบบบบ

Comment

แบ่งพาร์ติชั่นต้องเสียพื้นที่กั้นห้องด้วยนะครับ

หายครับ

Comment

หายครับ มันก็เหมือนคุณกั้นห้องใหม่ ผนังเอย พื้นเอย มันต้องมีพังกันบ้างแหละเด้อ

Comment

ขอบคุณมากนะคร้าบบบบบบบ งั้นไม่แบ่งละ แหะๆๆ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยนะค้าบ

Comment

ถ้าแบ่ง มันจะต้องบังคับ ให้ Format ด้วยนิครับ ข้อมูลเลยหายหมด

Comment

Working...
                X