Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพให้ดีขึ้นกว่าเดิมเอาไรใส่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพให้ดีขึ้นกว่าเดิมเอาไรใส่ดี

เครื่องของผมเป็น CPU Pentium 4 3.06GHz

Ram DDR2 1GB / 533

Mainboard ASUS P5VD2-X

VGA PCIX XFX FX7300GS 256

Hardisk SAMSUNG 80 G

จะทำไงให้แรงกว่านี้ รึ ว่าซื้อใหม่จะดีกว่า ใช้เล่นเกมสเปกสูงหน่อย กะงานกราฟฟิคอะคับ

แล้วถ้าอัพจะใช้งบเท่าไหร่ (สเปกนี้ใช้มา2ปีคับ) ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เครื่องผม 3ปี ยังเป็น Core2Duo เลยนะ

ซื้อใหม่เป็นบางอย่างดีกว่าครับ CPU กับ M/B แล้วซื้อแรมเพิ่ม 1GB

อยากอัพประมาณกี่บาทครับ

Comment

เครื่องผม 3ปี ยังเป็น Core2Duo เลยนะ

ซื้อใหม่เป็นบางอย่างดีกว่าครับ CPU กับ M/B แล้วซื้อแรมเพิ่ม 1GB

อยากอัพประมาณกี่บาทครับ

ก้อไม่อยากเกิน 10000 อะคับ ใช้เป็นไรดีแนะนำด้วยคับ

Comment

ช่วยดันครับ รอพี่ ๆ มาแนะนำ

Comment

แนะนำ..

เปลี่ยน CPU
          Mainboard ASUS P5VD2-X น่าจะรองรับ CPU Dual Core และ Core 2 Duo (65nm)

Up Ram
          ซื้อมาเพิ่ม อีก 1 หรือ 2 GB

VGA
          9600gt, 8800gt 512MB

Hardisk
          อันเดิมเป็น IDE ใช่เปล่าครับ เปลี่ยนเป็น SATA (board รับได้SATA1)
          เอา 250GB, 320GB เลย

Power Supplie
          ต้องซื้อใหม่แน่นอน

ผมว่าประกอบอีกเครื่องเลยดีกว่าครับ ดูท่าจะซื้อใหม่หมด(เหลือ Mainboard) เอาเครื่องนี้ไว้ใช้สำรองก็ได้

Comment

E7200 4200
            ASROCK P43TWIN 1600 2600
            RAM ROX 800 2GX2 1800
            DVD-
            HDD -
            PCI-E HD4670 HIS ICEQ 2900

ของของเดิมที่ไม่ได้ใช้มาซื้อ PSU RAIDMAX530W 1500

เท่านี้ก็เล่นได้ทุกเกมส์ ทำงานได้ทุกอย่างแรงกว่าเครื่องเดิมคนละเรื่องแล้วครับ

Comment

Working...
            X