Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเสียงซ่า คล้ายคลื่นรบกวนเมื่อดู DVD ในคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเสียงซ่า คล้ายคลื่นรบกวนเมื่อดู DVD ในคอม

เรื่องราวมีอยู่ว่า เวลาที่ผมใช้คอมเพื่อเปิดดูหนัง หากดูหนังที่มีอยู่ในเครื่อง ไม่ว่าจะเป็นไฟล์อะไรก้อตามที่ไม่ใช่ DVD ก้อดูได้ปกติ เสียงก้อปกติ แต่ถ้าจะดูไฟล์ DVD ใส่แผ่น หรือ โหลดมาดู ภาพที่ได้จะปกติ แต่มีเสียงซ่า คล้ายเสียงรบกวน เวลาที่เราจูนช่องทีวีไม่ตรง ไม่มีสัญญาณ อะไรแบบนั้นน่ะครับ
    ไม่ว่าจะเป็นซาวน์การ์ด หรือ ใช้ออนบอร์ด ก้อตาม เสียงซ่า นั้นยังคงอยู่

รบกวนผู้รู้ ช่วยบอกวิธีแก้ไขให้หน่อยครับ ตอนแรกนึกว่าแผ่น DVD เสีย -*-

ที่บ้านใช้ sound card ก้อมี 2zs , ครีเอทีฟ 5.1 บ้านๆ

หมดกันเลย ดู DVD ภาพชัดๆ แต่ดันมีเสียงซ่า T_T

ฮือ ~~~ โหยหาความรักความเมตตา พริ้วพาศรัทธาอันยิ่งใหญ่
    ไขว้คว้าหาความสุขความสดใส ขอเพียงเสียงมันไม่ซ่าเอย

Comment

ลองต่อสายดินที่caseดูก่อนนะครับ อาจจะหาย มั้ง

Comment

ของผมจะมีเสียง แกร๊กๆ อ่ะครับ
        เหมือนสายมันไปโดนกันอ่ะครับ

Comment

สงสัยท่านรองจะถูกยิง.......ได้ใช้ของใหม่

ลองหายืมหัวอ่านตัวอื่นมาลอง ว่ามันจะมีอาการเหมือนกันมั๊ย

Comment

เป็น เฉพาะ DVD dolby digital /dts ??

ทุกโปรแกรม ??

เพลงล่ะ

Comment

ครับ เป็นเฉพาะเวลาที่จะดูหนังแบบ DVD ไม่ว่าจะดูจากแผ่น หรือใช้ เดม่อนทรู ก้อมีเสียงซ่าแบบแตกๆ ทั้งเรื่อง
              แต่เพลงไม่เป็นอะไรนะครับ ปกติ เป็นเฉพาะดูหนัง

Comment

ดูโปรแกรมอะไร

Comment

โปรแกรมในเครื่องที่มี k-lite , windows media , vlc
                  น่ะครับ
                  เห็นพี่ชายแนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่ -*- ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม ตัวผมเองก้อไม่ค่อยรู้เรื่องคอมสักเท่าไร

Comment

Working...
                  X