Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเขียนสปีดแรมแล้วแรมใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเขียนสปีดแรมแล้วแรมใช้ไม่ได้

ทำยังไงดีครับ พอดีวันนี้ไปสอยแรม OCZ 1g/800 มา ซนไปหน่อย
    เลยลองก๊อปสปีดมันมาเขียนใส่ คิงตัน 1g/667 พอรีสตาร์ทเครื่อง
    แล้วมันก็ บูทไม่ได้อีกเลย ต้องถอดคิงตันก่อนถึงจะบูทได้อ่ะครับ

มีวิธีแก้มั้ย จะเขียนกลับเดิมก็ไม่ได้เพราะไม่สามารถใส่แรมคิงตันแล้วบูทได้อ่ะครับ
    หรือต้องส่งเคลม แล้วมันจะเคลมได้มั้ยครับ

เคลียไบออสครับ

Comment

บูทด้วย ocz แล้วไปตั้ง voltage, bus, cl ใน bios ให้เท่ากับตัว kingston แล้ว save
      ปิดเครื่อง แล้วถอด ocz ออก ใส่ kingston แล้วลองบูทดู
      ถ้าไม่ได้ รอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
        บูทด้วย ocz แล้วไปตั้ง voltage, bus, cl ใน bios ให้เท่ากับตัว kingston แล้ว save
        ปิดเครื่อง แล้วถอด ocz ออก ใส่ kingston แล้วลองบูทดู
        แม่นแล่ว

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post

ถ้า kingston มันเสียบแล้วบูทไม่ติดเลยอ่ะครับ
            ทำยังไงให้เสียบคิงตันแล้วเข้าวินโดวได้มั่งอ่ะ

Comment

Working...
            X