Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด้วยครับ ระหว่าง 3870 กับ 9600 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

8800 GT ครับ 4000 เอง

Comment

9600GT ดีกว่าครับ...

Comment

ถ้าราคาเท่ากันผมเอา 9600 แต่ถ้า ATI ถูกกว่า เอา ATI แน่นอนขอรับ ^^

Comment

ผมช่ายค่ายแดงนะ เพราะชอบ ส่วนตัว หุหุ

Comment

สองตัวนี้ 3870 คุ้มกว่าครับ เพราะความแรงไม่หนีกัน แต่ราคา 3870 ถูกว่าพอสมควร ยังมี 8800GT เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอีกตัวนะครับ

Comment

เมนบอร์ดท่าน รับการ์ดจอ PCI ไหมอ่า แล้วอีกอย่างต้องมี PSU วัตต์เต็มด้วยน่ะคับผม ม่ะงั้นการ์ดดจอเน่าเอาคร้าบบผม ^^

Comment

Originally posted by ake-winning View Post
                เมนบอร์ดท่าน รับการ์ดจอ PCI ไหมอ่า แล้วอีกอย่างต้องมี PSU วัตต์เต็มด้วยน่ะคับผม ม่ะงั้นการ์ดดจอเน่าเอาคร้าบบผม ^^
                ผมก้อไม่ค่อยแน่ใจอะคับ เพราะมีความรู้ด้านคอมในระดับนึงเท่านั้น
                แต่เท่าที่searchดูน่าจะได้อะคับ และตัวนี้เคยอัพจาก9600xtมาเปน 8500GTอะคับ
                พอร์ตมันเป็น pci-express แต่ผมก้อยังกลัวๆว่าบอร์ดน่าจะ3-4ปีและจะใส่ได้มั้ย

ขอถามต่อเลยละกันนะคับ ว่าถ้าพอร์ตเป็น pci-express แต่น่าจะนานแล้ว จะใส่การ์ดใหม่ๆได้มั้ยคับ
                ขอบคุณล่วงหน้า
                และก้อขอบคุณพี่ๆด้านบนที่ช่วยตอบด้วยครับ

Comment

3d ค่ายแดงโล้ด(ตามความคิดผม)

Comment

ซื้อมาเทสแข่งกันแล้ว

เพราะโดยส่วนตัว ไม่ค่อยเชื่อเวปเทส เพราะคิดว่าชอบโกหก 555+

ที่ลองมานะ 9600 แรงกว่า นิดๆ

สีสันอ่ะเหรอ ไม่รู้นะคับ ผมสลับ VGA ไปมาๆ ไม่ได้เอาภาพมานั่งเปรียบเทียบ ไม่เห็นจะต่างกัน

แต่ตอนนี้ใช้ 3870 ขาย 9600 ไำปแล้ว

Comment

9600GT มีภาษีในการเล่นเกมส์ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณพี่ทุกท่านมากนะครับ ที่ช่วยกันแนะนำ ^^"
                        กะว่าพรุ่งนี้จะไปสอยจริงๆและ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด อิอิ
                        (เศร้าเลย ไม่ทัน8800GT HWH)

Comment

9600 GT 1GB ไปเลยคับ

Comment

9600 GTแรงกว่านิดหน่อย แต่ภาพสวยกว่าก็ HD3870 ครับ

Comment

แหะๆ มารายงานผมครับ
                              หลังจากที่ตัวนู้นก้อไม่ได้ตัวนี้ก้อไม่ทัน เลยมาจบที่ตัวนี้ครับ

เดี๋ยวขอเอาไปใส่ก่อนนะครับ แล้วจะมารายงานผล
                              อิอิ ^^"

Comment

เอ่อผมเคยใช้ 9500gt อะครับ ของเพื่อน เคยอยู่หอกะมันครับ ผมใช้ 3650 ICeQ Turbo 512 เท่ากันครับ
                                แต่ขอบอกครับ คุณภาพไม่ได้เกินกันเลย ที่สำคัญ เล่น NFS Undercover เนี่ย ATI ภาพสวยกว่าด้วยนะครับ ถ้าประ Medium 9500 GT ชนะขาดลอยครับ ภาพสวยกว่าเห็นได้ชัด แต่พอปรับสุดเนี่ย 3650 ผมลื่นกว่าและภาพก็สวยกว่าคับ เห็นได้ชัดตรง เอฟเฟคพวกแสง และเมืองตอนวิ่งเร็ว ๆ อะนะ และมวยอีกคู่ ก็ 9600 GT กับ 3870 คะแนนอาจแพ้กันบ้าง แต่ใช้งานจริงมันจะมีอะไรสักอย่างที่บอกว่า 3870 มันใช่ครับ
                                บอกไม่ถูกเหมือนกัน ตามที่ผมเล่าให้ฟังอะนะ หุหุ ตอนนี้ก็กะลังจะลอง 3870 ของ Granward อะไรเนี่ยแหละ ถูกดี ใช้แล้วเป็นไงเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ

ใช้ AMD/ATI หล่อ รวย สวย เท่ (จำของเค้ามา) 5555+

Comment

Working...
                                X