Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดรุ่นนี้ใช้กับลำโพง 5.1 ได้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดรุ่นนี้ใช้กับลำโพง 5.1 ได้หรือไม่

บอร์ดรุ่นนี้ใช้กับลำโพง 5.1 ได้หรือไม่

คือมันมีการ์ดเสียงออนบอร์ดอยู่แล้วใช่หรือไม่

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3616

ได้ครับผม แต่เพื่ออรรถรสที่ดีขั้นควรมี Soundcard แจ่มๆหน่อยอะครับ

Comment

ใช้ได้ครับ

Comment

เล่นเกมส์เฉยๆ
        ก็ซื้อลำโพงดีๆ หรือลำโพง Spec ธรรมดาๆ ราคาไม่แพง แต่ขอให้มี Watt RMS เยอะหน่อย เพื่อเปิดเบาๆ
        (หรือไม่ดังมากนัก จะช่วยให้เสียงที่ได้ไม่เพี้ยนมากนัก เดี๋ยวเป็นลำโพงงานวัดลำโพงกลางแจ้งเอานะ ฮิๆ)

แล้วควรจัดวาง สรรหาตำแหน่งดีๆ ใส่ใจให้มากๆ ที่สำคัญ Subwoofer ซ่อนไว้ใต้ ลิ้นชัก ใต้โต๊ะ

ให้มันสามารถสะท้อนเสียงแจ่มๆ ได้ดีหน่อย แล้วขอให้อดทน รำคาญ เพื่อเบริ์นซะเลยฮะ
        เร่ง Vol ซะ 10-12-14 นาฬิกา ถ้าอยู่หอพักก็เบาหน่อย อยู่คนเดียวก็สุดๆ ไปเลยงับป๋ม ทิ้งไว้
        ซัก 2-3 วันหรือ 1-2 สัปดาห์ เสียงแจ่มกว่า เล่น Sound Card ราคา ต่ำกว่า 2 พันแน่นอนครับ!

Comment

5.1CH ก็เลือกลำโพง Surround ด้วยนะครับ 2.1 หรือ 2.0 น่ะ อ่อนไป ไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ โชคดีนะครับ

Comment

Working...
          X