Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของ CQ40 104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของ CQ40 104AX

ผมเพิ่งซื้อมา แล้วลงวินโดวXPไม่ได้เลย มันมองไม่เห็นฮาดดิส
    แล้วขึ้นบลูสกรีนตลอด
    อยากขอคำแนะนำที่ทำไห้ลง XP ได้ ซื้อมาแล้ว 2 วันยังไม่ได้ใช้เลย

ได้ชิครับ

หาใน Google มีแน่นอน

Comment

Originally posted by enuyacha View Post
      ผมเพิ่งซื้อมา แล้วลงวินโดวXPไม่ได้เลย มันมองไม่เห็นฮาดดิส
      แล้วขึ้นบลูสกรีนตลอด
      อยากขอคำแนะนำที่ทำไห้ลง XP ได้ ซื้อมาแล้ว 2 วันยังไม่ได้ใช้เลย
      http://www.pantip.com/tech/software/...SO2583485.html

Comment

แฟลช Bios เป็นตัวใหม่่ก่อนครับท่าน

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
          แฟลช Bios เป็นตัวใหม่่ก่อนครับท่าน
          -"-

Comment

เข้าเว็บนี้เลยครับ www.moolandxp.com มีแน่นอนครับ

Comment

ผมยังลงได้เลย แต่ต้องใช้ nLite Build แผ่น XP ขึ้นมาใหม่โดยการใส่ Driver SATA ลงไปในแผ่น

Comment

ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ
                ตอนนี้ผมทำแผ่นลงได้แล้วแต่ลงเสร็จบูทวินโดวไม่ผ่านมันรีสตาสใหม่วนอยู่ไม่ไปไหนเลย

Comment

Originally posted by enuyacha View Post
                  ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ
                  ตอนนี้ผมทำแผ่นลงได้แล้วแต่ลงเสร็จบูทวินโดวไม่ผ่านมันรีสตาสใหม่วนอยู่ไม่ไปไหนเลย
                  ลองหาแผ่น Windows XP Ori มา แล้วแอดแค่ Driver SATA ชื่อ ahcix86 หรือถ้าไม่มีก็ PM มาหาผมก็ได้

Comment

Originally posted by soft666 View Post
                    เข้าเว็บนี้เลยครับ www.moolandxp.com มีแน่นอนครับ
                    ตามนี้ครับ ละเอียดมาก ถ้าทำวินโดว์แล้วมีปัญหา เวปนี้เค้ามีให้โหลดเลยครับ ผมลงได้เพราะเวปนี้แหละครับ ฟันธง!!!!!

Comment

Working...
                    X