Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative digital Music SX ถอยมาแล้วครับ ถามอะไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative digital Music SX ถอยมาแล้วครับ ถามอะไรหน่อย

--- ปรับยังไงถึงจะฟังเพลงดีสุดเหรอครับ คือไม่ต้องเปิดอะไรเลยใช่ไหมครับ

--- ดูหนังล่ะ ครับเปิดอะไรกันไหม

--- รีโมทใช้ยังไงครับ ต้องเปิดเพลงโดยใช้โปรแรกมอะไรอ่ะครับ ถึงจะกดเปลี่ยนเพลงได้ ผมกด วอลุ่ม กด มิวท์ กด ปิด เปิด cmss ได้ แต่มันกดเปลี่ยนเพลง หยุดเพลงไม่ได้อะครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรเปิดเพลงแล้วเซทยังไงครับ ผมใช้โปรแกรม creative mediasource ที่มันแถมมาก็กด หยุดเพลงไม่ได้อ่ะ แต่กดแล้วไฟกระพิบนะครับแต่มันไม่เกิดไรอ่ะครับ

************************ เสียงดีมากครับ ยังไม่ได้เบิร์นเลย เอิ้กๆ ************************

ขอบคุณมากครับ ถูกใจจริงๆ
    Last edited by pakmar; 28 Nov 2008, 21:50:37.

ตอนได้มาผมปรับยุ่ยเลย แต่ตอนนี้ไม่ได้ปรับอะไรเลย ปล่อยเป็น dac อย่างเดียว

ผมฟังเพลงอย่างเดียวครับ

เรื่องหนังลองท่านอื่นมาตอบ

Comment

เบิร์นไปเลยนานๆ ตอนนี้มันยังไม่ใช่ Music SX หรอก

Comment

รีโมทล่ะครับ ใช้ยังไงอ่าครับ สอนหน่อย ให้มันเปลี่ยนเพลง กดหยุดเลพงได้ต้องใช้กะอะไรเหรอครับ

Comment

รีโมทผมยังหุ้มพลาสติกอยู่เลย ไม่เคยใช้เลยครับแม้แต่ครับเดียวเลยไม่รู้ครับ รอท่านอื่นโลด

Comment

ลองไปโหลด driver กับ application ในเว็บดูครับ

Comment

ผกก็เพิ่งได้มาครับ ใช้เป็น dac อย่างเดียวไม่ลง driver - -*
              remote ต้องลง software+driver ถึงจะใช้ได้สมบูรณ์ครับ

Comment

foobar + asio แค่นั้นก็พอละ

Comment

เวลาดูหนัง มีเสียง แคร๊ก กันไหมอ่ะครับ ชักตกใจแล้ะ -.-

ฟังเพลงสบายมาก แครกๆบ้างแต่น้อย

ดูหนัง แล้วแครกๆ อ่ะ เป็นไหมครับ -.- หรือว่าปกติครับ ต้องเบิร์นไปเรื่อยๆหรือครับ

Comment

ร๊โมทลองเล่นอยู่สิบนาทีก็เก็บใส่กล่องไปแล้ว

ต้องเผาไปซักพักเสียงถึงจะดี
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

ของผมไม่ลง ไดเวอร์ครับ

foobar2000+ASIO ครับ
                      Last edited by Jumpba; 30 Nov 2008, 04:18:00.

Comment

ส่วนของผมชอบแบบไม่ลงไดรเวอร์ครับเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ผมว่าเสียงมันเป็นธรรมชาติกว่า ใสและโปร่ง ฟังสบายกว่าลงไดรเวอร์ ลงไดรเวอร์เสียงออกอั้น ๆ SX ใหม่ ๆ เสียงจะบาดหู เบสบวม เบรินไปนาน ๆ หน่อย เด๋วมันจะแสดงพลังอันแท้จริงออกมาเองครับ แต่เสียงแคร๊ก ๆ ของผมไม่มีนะครับ ไม่ว่าจะดูหนังหรือฟังเพลง เงียบกริบ...

Comment

ต้องใช้ไปเท่าไหร่อ่ะ ถึงไม่มีเสียง แคร๊ก ๆ ที่ว่าอ่ะ ผมใช้มา 2 อาทิต ยังมีอยู่เลยครับ ใช้วันนึงไม่เกิน 5 ช.ม. นะครับ เพราะทำงาน

Comment

เวรละสิ จะซื้อมาเป็น dac ที่มีรีโมท ก็ไม่ได้สิเนีี่ย
                            ลง driver แล้วเซ็ทให้เสียงมันเพียวๆ แบบไม่ลงไดรเวอร์ไม่ได้เหรอครับ

Comment

ไม่เคยลง driver เลย ลองใช้ดูหนัง มันก็ไม่ขี้เหล่มากหรอกมั้ง....

Comment

Working...
                              X