Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไรครับโหลดบิทแล้วเน็ตจะหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไรครับโหลดบิทแล้วเน็ตจะหลุด

ออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับ ว่าลองไปโพสห้อง Network & Internet แล้วไม่มีใครมาตอบครับ มีมาตอบแต่น้อยเลยลองมาถามห้องนี้ดูครับ ไปดูเลยว่าัญหาเป็นอย่างไร

ตามรูปครับ คือเวลาโหลดบิทเท่าที่สังเกตดู ตรงมุมล่างขวาที่เมาส์ผมชี้อะครับ มันจะค้างที่ที่สีฟ้า 2 หน้าจอตลอดตามรูปอ่ะครับ แล้วโหลดไปซักพัก ประมาณ 10-15 นาทีเน็ตมันจะมืดทั้ง 2 จอแล้วจะใช้เน็ตไม่ได้แล้ว บิทก็จะหยุดโหลดครับ คืออยากทราบสาเหตุครับ มีคนเคยบอกว่ามีการถ่ายเทข้อมูลเยอะเกินไปเลย คิดว่าจะทำยังไงครับ เพราะโหลดไปได้ซักระยะเน็ตก็จะเน่าแล้วใช้ไม่ได้ ตามปกติเวลาเล่นเน็ตมันก็กระพริบๆอยู่ครับ แต่พอโหลดบิทมันก็จะค้างที่สีฟ้าแบบนั้น 2 จอครับ แล้วโหลดไปซักพักก็จะ 2 จอมืดเลยครับ ต้องรีสตาร์ทคอมใหม่อย่างเดียวครับ ปิดเราท์เตอร์แล้วเปิดใหม่ก็ใช้ไมไ่ด้
    แต่ถ้าไมไ่ด้โหลดบิทก็จะไม่เกิดอาการนี้่อ่ะครับ เล่นได้เรื่อยๆ

ขอบคุณนะครับที่มาช่วยตอบคำถามของผม

ปล. เน้ตผมใช้ maxnet 2 Mb ครับ เราท์เตอร์ที่แถมมาให้ตอนเค้ามาติดตั้ง ยี่ห้อ Asus AAM6000EV/Z2 ครับ ขอบคุณครับ

ดันครับ ช่วยทีครับ

Comment

เป็นที่ router หรือเปล่าครับ ... หลายๆ connection เนี่ยมีเดี้ยง แต่ดูแล้วก็ไม่น่าเกี่ยวแฮะ เห็นโหลดไฟล์เดียว

Comment

ดันขึ้นไปครับ

Comment

มีเครื่องอื่นในข่ายแลนป่าวครับ ถ้ามีอาจเป็นเพราะโปรแกรม netcut ครับ เพราะการโหลดบิตจะทำให้เครื่องช้าในเวลาท่องเน็ตและมันเช็คได้ครับว่าเครื่องไหนกำลังโหลดบิตครับแนะนำไปโหลดโปรแกรม antinetcut มาใช้ดูครับ รอท่านอื่นครับ

Comment

ขอบคุณคับ แต่ผมไม่ได้ใช้ร่วมกะเครื่องอื่นนะครับ เหอๆ ถ้ามีไรดีๆเพิ่มเติมก็ลองบอกมานะคับ เด่ยวลองไปหาโหลดโปรแกรมที่ว่า
            ขอบคุณครับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับสำหรับผมก็ เลือกเปลี่ยนโปรแกรมบิทครับ เช่นจากที่ใช้ Utorrent ก็จะเปลี่ยนไปเป็น Bitcomet หรือว่า จากที่ใช้ v 1.8.1 ก็จะเปลี่ยนเป็น 1.6 ไรทำนองนี้ครับ เพราะบางทีมันจะทำการบล๊อกเน็ตเรา

ปล. เท่าที่ผมเป็นมาแล้วทำตามที่บอกไปข้างต้น อาการดีขึ้นครับ หรืออีกอย่างก็เปลี่ยน windows ใหม่ไปเลยครับ

Comment

สงสัยสัญญาณเน็ตต่ำใช้ความเร็วสูงแล้วหลุด ผมก็ใช้ maxnet 2m modem รุ่นเดียวกัน peer เป็นร้อยก็ไม่หลุดนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ สรุปสาเหตุคือเป้นที่ตัว โปรแกรมใช่มั้ยครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X