Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความร้อน CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความร้อน CPU

ผมใช้ AMD Athlon x2 AM2 3800+ บอร์ด M2N4-SLI ครับ ความร้อน CPU อยู่ระหว่าง 57 - 60
    ลอง Burn CPU ดู ขึ้นสูงสุดถึง 69 แหน่ะ อยากทราบว่ามันผิดปกติหรือป่าวครับ ผมใช้ซิงค์ที่มากับบอร์ดอ่ะครับ แล้วถ้าต้องเปลี่ยนซิงค์ จะต้องใช้แบบไหนครับ แล้วขอวิธีติดตั้งซิงค์ด้วยนะครับผมไม่เคยทำเองเลยแล้วก็ไม่ทราบวิธีด้วยครับ

ถ้าพัดลมบอร์ดมันไม่เร่งแสดงว่า ซีลีโคนไม่ดีหรือเคสไหลเวียนไม่ดีครับ

Comment

ผมใช้พัดลม 3 ตัวครับ ดูดเข้า 1 ตัว เป่าออก 2 ตัวครับ อุณหภูมิห้องก็อยู่ที่ 31 องศาอ่ะครับ ไม่กล้าแกะ cpu ออกมาดูถอดไม่เป็นกลัวพังอ่ะคับ

Comment

ผมว่าซีลีโคนไม่ดีอะนะครับ
        ลองเปิดมาติดครับ ค้อเยๆเอาตัวล็อกออก

Comment

ขอโปรแกรมbuพn cpuหน่อยคับ

Comment

โหลดไปเลยครับ โปรแกรม burn cpu ^^

Comment

Working...
            X