Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกม pc จบแล้วไม่อยากกลับไปเล่นรอบ2อีก ยกเว็น....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกม pc จบแล้วไม่อยากกลับไปเล่นรอบ2อีก ยกเว็น....

รู้สึกแปลกกับตัวเองคับ เดี๋ยวนี้เล่นเกม pc จบแล้วไม่ค่อยอยากกับไปเล่นรอบ 2 เท่าไร ไม่ว่าจะเป็นเกมดัง ๆ อย่าง crysis, fallout หรือแม้แต่เกม RA3 เป้นตัน มีท่านใดเป็นเหมือนผมมั่ง มีใครรู้วิธีรักษาบ้าง

อ้อ..แต่มีอยู่เกมนึง ที่สามารถทำให้ผมกลับไปเล่นหลายรอบได้ คือ Call Of Duty 4 คับ เล่นรอบไหนตื่นเต้นไม่มีเบื่อ

ช่วงนี้ล่าสุดมี Race Driver : GRID อ่ะครับที่ทำให้ผมกลับไปเล่นรอบ 2 ได้

แล้วก็อีกเกมส์นึงก็คงจะ World in Conflict อ่ะครับ ช่วงปี2ปีนี้ เล่นรอบเดียวก็พอละ
    ยกเว้นไม่รู้เรื่องจริงๆ แบบว่า เฮ้ย เกิดไรขึ้น กลับไปเล่นอีกรอบเด้ะ ไรประมาณนี้ - -

Comment

สมัยหลายสิบปีก่อน ตอนยังเป็นเครื่อง Famicom ผมเล่น Mario 3 เคลียร์ไม่รู้กี่สิบรอบ เล่นยังไงก็ไม่รู้สึกเบื่อ
      แต่พอเดี๋ยวนี้มาเล่นเกม PC เล่นรอบเดียวก็แทบไม่ค่อยหยิบมาเล่นอีก (ถ้าแผ่นแท้ก็จะบ่อยหน่อย เพราะเป็นเกมที่ชอบจริงๆ เลยซื้อมาเล่น) อีกอย่างนึงคือ ช่วงนี้เกมมันออกถี่จริงๆ ครับ ตามเล่นแทบจะไม่ทันแล้ว

Comment

ตัวผมเองก็เล่นรอบเดียวครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ทำไมไม่กลับไปเล่นรอบสองอีก

Comment

วิธีรักษา ให้ซื้อแผ่นแท้เล่น อย่างเดียว(จ่ายตังเยอะขึ้น)ห้ามโหลดบิท เด็ดขาด (ได้ฟรีไม่รู้สึกเสียดาย)แผ่นก็อปก็ไม่ได้ด้วย(ถูกกว่า) ทำให้เกมเรามีน้อยลง ต้องประหยัดเก็บเงินไว้ซื้อ จะเลิกเล่นก็เสียดายตัง เรื่องนีง 5-600 หนเดียวจบ รู้สีกว่าไม่ค่อยคุ้มค่า เกมแท้ออกช้ากว่าก็อป/โหลดบิท ทำให้ไม่ค่อยมีเกมใหม่ๆมาเล่น....ก็ต้องเล่นเกมเดิม/เก่าจนกว่าจะมีตัง หรือเกมใหม่ออกมา

Comment

เป็นเหมือนกันครับ บางเกมโหลดมาไม่ทันได้เล่นก็ลบทึ้งไปแล้ว

Comment

Resident Evil ภาค 2 ครับ

บ้า จบ ทั้ง แคล A แคล B
              ลีออน A ลีออน B

จนภาคหลัง ๆ เสน่ห์เนื้อเรื่องแบบนี้หายหมดแล้ว

Comment

ยกเว้น H-Game น่ะครับ อ่ะนะ หยิบขึ้นมาหลายรอบเลยแหละ แต่ไม่ได้เล่นหรอก เอามาทำอย่างอื่นมากกว่า

Comment

ผมว่า Diablo 2 เล่นไงก้อไม่เบื่อนะ

Comment

ไม่รู้เป็นไง แต่เกมที่ผมออกเงินซื้อมามักเล่นไม่จบ เช่นHalf Life อันนี้ซื้อมาดองเป็นปีแล้ว ยังไม่จบเลย
                    Half Life2 อันนี้มาเป็นแพ๊ค เล่นจบอันเดียวคือLost Costที่มันแถมให้บนSteam
                    ดังนั้นรอบ2เลิดคิดไปได้เลยครับ

ส่วนพวกNFSผมซื้อแผ่นแท้จนถึงMostWantedก็เล่นเรื่อยๆนะ

คือ อยากจะบอกว่า สำหรับบางคนการซื้อแผ่นแท้เพื่อจะมีกำลังใจเล่นหลายๆครั้งนั้นใช้ได้ผล แต่กับบางคนมันใช้ไม่ได้ผลครับ เพราะผมเห็นแผ่นมันวางอยู่ ก็เลยคิดประมาณว่าเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ไอที่โหลดมาต้องเล่นให้จบ จะได้ลบโหลดใหม่

Comment

เพราะมันเลือกด่านไม่ได้ไง และไม่มีอะไรให้เก็บแต้มด้วย
                      ผมจบ DMC4 ทุกโหมด ก็แทบไม่อยากแตะแล้ว..........

แถมการดำเดินเรื่องเส้นตรงขนาด ถ้าอยากเล่นหลายๆรอบ หาพวกแคชช่วลดีกว่า
                      เพราะคนเราชอบทำคะแนน

Comment

ยิงไข่ กี่รอบก็ไม่เบื่อ..!!

Comment

Originally posted by kamikazekung View Post
                          ผมว่า Diablo 2 เล่นไงก้อไม่เบื่อนะ
                          คำตอบนี้โดนใจมากครับ

สำหรับผมแล้ว เกมส์ PC ที่ทำให้ผมติดได้สุดๆ คือเกมส์ Series นี้แหละครับ
                          ผมจำได้ Diablo ภาคแรกตอนปี 1995 ครับ มีพี่คนนึง นั่งเล่นอยู่ใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว
                          เมื่อก่อนมีร้านนี้ขายเกมส์คอมอยู่ร้านเดียวในดงร้านการ์ตูน (ตอนนี้คือ Watson)
                          ผมได้แต่มองๆ เพราะเครื่องผมมันเล่นไม่ได้ 55+ จนมาได้เล่น วางไม่ลง

ภาคแรกอาจจะไม่ตื่นตาตื่นใจมาก แต่ระบบมันดีมากๆ ในยุคนั้น
                          ภาคสองผมเล่นไปไม่รู้กี่รอบแล้ว ไม่ได้นับ ลงแล้วลงอีก ถึงจบแล้วพอลงเครื่องใหม่ก็ลงเล่นอีก

Comment

พูดตามตรง CoD4 ผมเล่นแล้วเบื่อนะครับ เพราะว่ารอบแรกมายังไง รอบต่อไปก็จะเหมือนกัน

แล้วผิดคาดครับ Crysis ที่ท่านเบื่ออะ ผมเล่นจบไป 3 รอบทั้ง 2 ภาคเลย เกมมันกว้างกว่าครับ แต่ละรอบไม่เหมือนกัน จะเขาไปแบบเนี่ยนไม่จับได้ก็ตามใจละครับ
                            Lost Planet อันนี้ อะไรดลใจไม่รู้ จบไป 3 รอบ รอบละ 10 ด่าน ยาวชิบ

ส่วนเกมที่จบแล้วรอบเดียวไม่อยากเล่นต่อนะ

CoD4
                            CoD:WAW (ถ้าเกิดเป็น CO-OP จะสนุกมากๆ ผมอาจเล่นจบไปหลายรอบแล้วแบบ CO-OP)
                            แอสซาซินครีด(ขี้เกียจ แต่ชอบเนื้อเรื่องมันอะ)
                            NFS ถ้าจบไม่เล่นใหม่หรอกครับ หาที่ซิ่งเอาครับ
                            GRAW ครับ ยากชิบ แต่ถ้าเล่น CO-OP ก็สนุกเหมือนเดิม

ตอนที่เท่าๆที รอๆอยู่กํบ HAWX ครับ

Comment

วิธีรักษาสำหรับของแท้เพียงแค่ ตั้งเก็บไว้ในชั้นให้เป้นระเบียบก็พอครับ บางทีปล่อยไว้นานอาจฝุ่นจับนิดหน่อยแต่ไม่เป็นไรแน่นอน

ของก็อป หากล่องใส่ด่วนครับ หาปก+ทำสกีรนแผ่นให้มันซะด้วยล่ะ *-*

Comment

Working...
                              X