Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือหาข้อมูแล้วแต่ไม่เจอคำตอบ ต้องรบกวนพี่น้องชาว OCZ อีกแล้วครับท่าน................ คือตอนนี้เพิ่งได้ ลำโพง EACAN A-200 5.1s มา รู้สึกว่า ตัวลำโพงหลัง 2 ตัว เสียงมันค่อนข้างเบา ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสายทีีติดกับลำโพงมายาวมากและมีคุณภาพต่ำรึเปล่า .. อยากทราบวิธีแก้ครับ...ประมาณว่าเปลี่ยนสายเส้นใหญ่กว่านี้จะดีขึ้นรึเปล่า ท่านใดใช้ลำโพงรุ่นนี้อยู่ หรือมีความรู้ทางด้านนี้รบกวนที่ครับ อยากดูหนังให้มันสะใจในงบที่เบี้ยน้อยหอยไม่มี ^^ ชุดนี้ถือ ว่าุคุ้มราคา มั๊กๆ แต่อยากให้ตัวหลังมันดังกว่านี้ รบกวนทุกท่านทีึครับ
    Last edited by issabella; 29 Nov 2008, 09:12:33.

ช่างเทคนิค ช่วยตอบท่านทีครับ สมาชิกกำลังเดือนร้อน

Comment

แฮๆ

Comment

เงียบเหงาจังแฮะวันนี้

Comment

ูู^^

Comment

เท่าทีผมเคยใช้ 5.1 มา (ไม่มาก) เสียงข้างหล้งมันก็จะดังน้อยกว่านะ

เพราะมันจะออกชะเพราะเสียง เอฟเฟ็กบ้างเสียงเเท่านั้นให้เรารู้สึกเหมื่อนว่าเรานั่งอยู่ตรงกลาง

ยิ่งดู concert แบบ 5.1 ข้างหลังจะมีแต่เสียงคนดู เสียงคนร้องกับเสียงดนตรีจะอยู่ที่ลำโพง 3 ตัวข้างหน้า

ถ้ายากให้เสียงมันชัดขึ้นต้องมีซาวร์การ์ด แต่ก็ไม่ใช่ดังเท่ากันนะ

หรือถ้ายากให้ 5 ลำโพงดังเท่ากัน ก็ต้องใช้ซาวร์การ์ด แล้วตั้งให้เป็น 5.1 แล้วใช้โมรตเซอร์ราวด์

เสียงถึงจะออก 5 ลำโพงเท่ากัน

แต่รอผู้รู้จริงๆมาตอบอีกทีนะ
            Last edited by มาช่วยเกา; 29 Nov 2008, 23:38:10.

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post
              เท่าทีผมเคยใช้ 5.1 มา (ไม่มาก) เสียงข้างหล้งมันก็จะดังน้อยกว่านะ

เพราะมันจะออกชะเพราะเสียง เอฟเฟ็กบ้างเสียงเเท่านั้นให้เรารู้สึกเหมื่อนว่าเรานั้งอยู่ตรงกลาง

ยิ่งดู concert แบบ 5.1 ข้างหลังจะมีแต่เสียงคนดู เสียงคนร้องกับเสียงดนตรีจะอยู่ที่ลำโพง 3 ตัวข้างหน้า

ถ้ายากให้เสียงมันชัดขึ้นต้องมีซาวร์การ์ด แต่ก็ไม่ใช่ดังเท่ากันนะ

หรือถ้ายากให้ 5 ลำโพงดังเท่ากัน ก็ต้องใช้ซาวร์การ์ด แล้วตั้งให้เป็น 5.1 แล้วใช้โมรตเซอร์ราวด์

เสียงถึงจะออก 5 ลำโพงเท่ากัน

แต่รอผู้รู้จริงๆมาตอบอีกทีนะ
              ขอบคุณคับท่าน สงสัยต้องเปลี่ยนกันยกใหญ่ ทั้งสายและ Sound Card

Comment

Working...
              X