Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูที Core i7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูที Core i7

CPU Nehalem I7-920
    M/B P6T Deluxe
    RAM G.SKILL DDR Triple Channel 3GB/NQ/1600
    HDD SATA-II 500Gb
    PSU RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W

ดูแล้วช่วยแนะนำอะไรเพิ่มเติมหน่อยนะคับ

จะเอาวันนี้วันพรุ่งแล้ว

เปลี่ยน PSU
    ใช้ VGA อะไร

Comment

เอา RAMPAGE II EXTREME ไปเล้ยยยยย...ครับ
      จาก 13,XXX เพิ่มเป็น 15,XXX ...พี่เป็ด 2 เจ๋งกว่า(เยอะ??)
      Last edited by sompolli; 29 Nov 2008, 07:37:28.

Comment

เข้ามาอิจฉา

Comment

โห้...สุด ๆ ๆ

เปลี่ยนเพาเวอร์ ซะครับ

Comment

www.mymypc.com เช็คราคาที่ Taiwan exchange rate คูณ 1.05

Comment

ลองดูM/B ของMSI ด้วยก็ดีนะครับ เพราะราคาถูกกว่า และคุณภาพก็น่าจะดีกว่าPT6Deluxe

Comment

จริงๆมีงบ 65k ขอจากทาง บริษัท

แต่อยากเซฟ เยอะ ๆ เพราะเตรียม หมั้น
                Last edited by Bichop; 29 Nov 2008, 09:06:29.

Comment

VGA คงเอาอันเก่าๆ มาอะคับอย่าง EAH3650 ไรปะมานเนี๊ยะ

เพราะว่าจะคอยซื้อพร้อมจอไหม่ไปเลย

แล้ว PSU จะเปลี่ยนเป็นอะไรดี เลือกไม่ค่อยเป็นด้วย

คล๊อกไม่เยอะ

ต้องซื้อพรุ่งนี้ละคับ
                  Last edited by Bichop; 29 Nov 2008, 09:07:29.

Comment

ก็พวก icute titanium 750w.อะครับ ของแรงซะขนาดนี้นี่ก็จัดpsuดีๆไปอีกตัวครับ

Comment

เห็น PSU แล้วน้ำตาซึมเลย

เอาพวก 7-900 วัตต์แท้ๆเลย ยี่ห้อไรก็แล้วแต่ครับ

ถ้าเป็นผมนะ

ThermalTake ToughPower 750 - 1200 W
                      Corsair HX 750 - 1000 w
                      Tagan TG series U33 800 - 1300 w
                      SilverStone OP1000
                      Gigabyte ODIN Pro or GT 800 w
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

มีเงินซื้อระดับนี้เเล้วยังใช้ RAIDMAX อีกหรือครับ

Comment

ก็เว่อร์ไปครับ ถึง raidmax จะไม่ได้ดีในระดับ ชุด hi-end

แต่ ระดับเกิน 700w นี่มากเกินไปจริงๆ

Comment

เปลี่ยน PSU

เพิ่ม HDD อีกลูกเอามา Raid

Comment

ได้แล้วคับ

ตามนี้

CPU Nehalem I7-920
                              M/B P6T Deluxe
                              RAM G.SKILL DDR Triple Channel 3GB/NQ/1600
                              HDD WD VelociRaptor 300GB 10000RPM
                              PSU Tagan TG series U33 800

50k นิด ๆ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับผม ทีนี้ก็เหลือ VGA + จอ ได้หมั้นก่อน

ส่วนเรื่อง คล๊อกและก็ cooling จะมาปรึกษาอีกทีเร็วๆนี้

ขอบคุณมั่กคับที่ให้คำแนะนำ
                              Last edited by Bichop; 30 Nov 2008, 18:59:22.

Comment

Working...
                              X