Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมอัตราอัพโหลด ถึงน้อยกว่าดาวโหลดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมอัตราอัพโหลด ถึงน้อยกว่าดาวโหลดครับ

คือมันกำหนดโดยเงื่อนไขอะไรหรอครับ ขอแบบวิชาการหน่อยก็ดีนะ
    หรือ มีทฤษฎีอะไรอธิบาย ช่วยชี้แจงผมทีนะครับ

ขอบคุณครับ

การใช้งานโดยปกติส่วนใหญ่มัน Download มากกว่า Upload ก็แค่นั้นเอง

Comment

ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ให้บริการครับ

Comment

คือ เวลาเราเล่นเนต เปิดเวบเพจ เราก็แค่ส่งคำร้องนิดๆหน่อยๆแล้วตัวเวบจะส่งข้อมูลมาให้เรา ซึ่งไม่ต้องบอกก็น่าจะเดาได้ว่า คำร้องที่เราส่งไปน่ะ นิดดดดดดดเดียว แต่ที่serverปลายทางส่งให้เราน่ะ เวบเพจทั้งหน้า เป็นกระบุงเลย

Comment

Originally posted by Eskudozz View Post
          ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ให้บริการครับ
          ตรงเด่เลยนะเนี่ย

Comment

ถ้า ADSL อัตราดาว์นโหลดจะสูงกว่าอัตราอัพโหลด
            ถ้า SDSL อัตราดาว์นโหลดกับอัพโหลดจะเท่ากัน

ถ้าอยากรู้รายละเอียดเชิงทฤษฏีลองหาใน Google ดูครับมีตรึม

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

อยู่ที่ความจำเป็นในการใช้งานไง

Comment

แล้วแต่ท่านผู้ใหญ่กำหนด การใช้งานโดยคนส่วนมากจะ down>up ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
                    ถ้า ADSL อัตราดาว์นโหลดจะสูงกว่าอัตราอัพโหลด
                    ถ้า SDSL อัตราดาว์นโหลดกับอัพโหลดจะเท่ากัน

ถ้าอยากรู้รายละเอียดเชิงทฤษฏีลองหาใน Google ดูครับมีตรึม
                    มาย้ำอีกทีครับ adsl คือ assymmetric digital subscriber line
                    เนื่องจากว่าการใช้งาน internet ทั่วไปแล้วเราจะ download มากกว่า upload เค้าก็เลยนำ dsl มาปรับใหม่ โดยเอา upstream bandwidth มาเป็น downstream ครับ (เป็นที่มาของคำว่า asymmetric)

adsl มี upstream bandwidth สูงสุดที่ 1Mbps เท่านั้นครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม http://en.wikipedia.org/wiki/Adsl

Comment

Working...
                    X