Announcement

Collapse
No announcement yet.

core2 ราคาไม่เกินหมื่น ตัวไหนคุ้มที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• core2 ราคาไม่เกินหมื่น ตัวไหนคุ้มที่สุดครับ

กะซื้อคอมใหม่ครับ ตอนเเรกๆเล็ง i7 เหมือนกันเพราะราคาใกล้ quad และcore2ก็กำลังจะตกรุ่นเเล้ว

เเต่พอดูราคาบอร์ดกับเเรม ก็เลิกคิดจะซื้อแล้วครับ

ผมเน้น ความคุ้มราคา ไว้เล่นเกมส์กับ encode video โดยไม่กะ oc กับ crossfire อยู่เเล้ว

เลือกตัวอื่นๆได้เเล้วครับ เหลือเเต่ cpuยังเลือกไม่ได้สักที ถ้า core2 ราคาไม่เกินหมื่น ตัวไหนคุ้มที่สุดครับ

ส่วนspec อื่นๆ คิดว่าตัวไหน น่าเปลี่ยนเเนะนำด้วยครับ งบรวมไม่เกิน 50,000 แต่อยากให้อยู่ประมาณ 30,000 - 40,000

m/b - ASUS P5QL-E 3700
    vga - HIS4850iceq 6290
    hdd - WD 160 GBไว้ใช้เป็นC: 1400
    RAM - A-DATA DDR2 1066 1GB x4 4000
    psu - thermaltake - 650w 4400
    case - Lian-Li pc7plusII - 3500

ยังไม่ตัดสินใจ
    sound card - creative x-fi มันเเพงจัง speaker 2.1 จำเป็นไหมครับ?
    speaker 2.1 - ???
    LCD monitor - ??? ประมาณ 17 -19'

ขอบคุณครับ

CPU ลองหาพวก E8400 8500 8600 หรือ Q6600 ดูนะครับ ราคา ไล่ๆกันครับ***งกันไม่มาก

Comment

E8400 EO 6100 ลากไกล เย็น กินไฟน้อย......
      M/B เล่น P5Q-PRO/UD3R ....

Comment

เ้ดี๋ยว ASrock มาอาจเอนเอียงไป I7

Comment

M/B P5Q-Deluxe ดีกว่ามั้ง

Comment

ขอถามเพิ่มนิดนะครับ เห็นเเนะนำกันหลายว่าใช้เป็น m/b chipset p45 ดีกว่า p43

คือผมเห็นเสปค P5Q deluxe หรือ Pro มันมีcrossfireด้วยซึ่งผมก็ไม่ได้ใช้ เเต่ก็ชอบตรงที่มันslotเสียบไฟในm/b อยู่ข้างๆ ไม่ทราบมันมีจุดดีๆอื่นๆอะไรบ้งครับที่ควรเลือก P5Q deluxe หรือ Pro มากกว่า P5QL-E

Comment

ถ้างบถึง เล่น DELUX...ครับอย่าคิดมาก....

Comment

Q6600 หรือ E8400 โลดเลยครับ

แรงจริง...

Comment

ถ้าเอาไป encode จริงๆแนะนำ Q6600 เลยครับ คุ้มกว่าแน่นอน
                  ประหยัดเวลาในการ encode ได้กว่าครึ่ง

Comment

Q6600 เล่นเกมส์ก็ดี encode ก็แรง

Comment

ถ้าระหว่าง q8200 กับ q6600 ตัวไหน encodeและเล่นเกมส์น่าจะดีกว่าครับ

Comment

Q6600 จะหมดแล้วรีบซื้อเลยครับ 8200 ฝรั่งยังบอกว่าสู้ 6600 ไม่ได้

Comment

Q6600 +1 อีกคนคับ

Comment

X-fi+speaker2.1 ดีนี่

ถ้าดูหนังฟังเพลง เกิน70-80 เปอร์เซ็นนี่ ซื้อมายังไงก็คุ้มครับ

Comment

Originally posted by asaren View Post
                              ถ้าระหว่าง q8200 กับ q6600 ตัวไหน encodeและเล่นเกมส์น่าจะดีกว่าครับ
                              Q6600 เลยครับ cache L2 เยอะกว่าเห็นๆ แม้อาจจะลากได้ไม่เท่า Q8200 แต่ก็ได้เปรียบกว่าครับ

Comment

Working...
                              X