Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอใน ACER 4710G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอใน ACER 4710G ครับ

ATI Redeon HD2300 ที่ตัวเครื่องระบุว่า Up to 384MB

ผมเช็คใน Properties แล้วมันแจ้งว่า 256MB (รูป 2)

ส่วน VRAM คือแรมการ์ดจอเหมือนกันใช่มั้ยครับ ใน PES2009 ทำไมมันแจ้งว่ามีแค่ 128MB เอง (รูป 3)

พอไปเปิดเล่นเกม Silent Hill Homecoming ซึ่งต้องการ Spec การ์ดจอไม่ต่ำกว่า 256MB มันแจ้งว่าเข้าเล่นไม่ได้ครับ (รูป 1)

1. สรุปว่าเครื่องผมแรมการ์ดจอกี่เมกครับเนี่ย

2. ถ้าจะอัพแรมการ์ดจอจะต้องทำยังไงครับ

3. แชร์แรมเครื่องให้กับการ์ดจอใช่รึป่าว

ช่วยทีครับ
    Attached Files
    Last edited by iamwinterfall; 29 Nov 2008, 12:35:47. Reason: แก้ไข รูปสลับกันได้ไงเนี่ย

ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก งิ

Comment

Working...
    X