Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบทีคับ maxnet กะ true

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบทีคับ maxnet กะ true

ตอนนี้ผมใช้ true อยู่ึครับ

แต่เห็น maxnet มันถูกดี

อยากรู้ว่าคุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ เพราะแถวบ้านผมมีชุมสายมาตั้งใหม่อยู่ไม่ถึง 100m เองครับ

อยากรู้คุณภาพทั้งในประเทศ และออกนอกประเทศน่ะครับ ดีเท่า true หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เนตแรงกว่าทรูครับ แต่ต่างประเทศน่าจะด้อยกว่าินิดนึง แล้วแต่พื้นที่ครับ

สอบถามคนใ้ช้ใกล้ตัว

Comment

มีใครใช้อยู่บ้างอะครับขอความเหนหน่อยจิ

Comment

ของทรูหรือครับตอนนี้ต่างประเทศช้าเเล้ว
        เเล้วอีกอย่างเเพงกว่า maxnet เยอะครับ
        ทรู 2 Mb เเมกเน็ต ได้ 3 - 4 เมกในราคาเดียวกัน

Comment

.
          Last edited by Hang998; 2 Aug 2011, 01:20:56.

Comment

maxnet เพกเกจ 2 Mbps 590 bant.

Comment

ตอนแรกกะว่าจะเล่น แมก แต่เค้าบอกยังขยายพื้นที่ไม่ถึงเลยอด ต้องหันมาง้อ ทรู แพงๆๆกว่าตะหาก

Comment

แล้ว maxnet ความเสถียร กับ ออกต่างประเทศ สู้ true ได้ปะครับ

Comment

ผมยอมเสียแพงหน่อยแต่เล่นแล้วสบายใจดีกว่าครับ

เรื่องราคาอีกสักพักก็เท่ากันแล้วล่ะ

Comment

ถ้าอยู่ใกล็ตู้ขนาดนั้นก็เล่น MAX เถอะคับ หลังๆ true แอบมีลอ BW ต้องรีเซ็ทบ่อยๆ เซงๆๆ....

Comment

Maxnet ดีกว่า คับ ฟันธง แถวบ้าน ผมนะ หุหุ

Comment

อยูใกล้ค่ายไหน ก็ใช้ค่ายนั้น

Comment

Originally posted by ninep View Post
                          อยูใกล้ค่ายไหน ก็ใช้ค่ายนั้น
                          +1เห็นด้วย มีปัญญาใช้แบบไหนก็ใช้ ชอบแบบไหนก็เลือก

Comment

เน็ตแรงไม่แรงขึ้นอยู่กับช่วงเวลาครับ เปรียบเหมือนเรากลับบ้านหลังเลิกงาน 5.30 ช่วงนั้นรถติดเพราะทุกคนต่างกลับบ้าน ก็เปรียบเหมือนกับเน็ตครับ ที่สำคัญคือค่ายที่จะใช้เน็ตร่มบ่อยหรือไม่ ผมใช้ทรูที่บ้านปีนี้ล่ม 1 ครั้ง ที่ทำงานใช้ TOT ล่มทุกเดือน อีกอย่างลองดูว่าที่ใช้เน็ตเช่นที่บ้านใก้ลชุมสายค่ายไหนที่สุดยิ่งใกล้ยิ่งได้เปรียบ ถ้าเปรียบเป็นประปาคนที่อยู่ปลายท่อน้ำย่อมไหลช้าลง

วิธีง่ายๆเช็คว่าบ้านใกล้ชุมสายไหนมากที่สุดคือสอบถามแต่ละค่ายที่จะใช้ให้ที่อยู่และขอใช้บริการเน็ตสูงสุด เช่น 5-10 mb ค่ายไหนสามารถให้บริการ ที่อยู่ที่แจ้งไปสูงสุดถือว่าเราอยู่ใกล้ค่ายนั้นๆมากกว่า
                            Last edited by baraqkak; 1 Dec 2008, 08:09:47.

Comment

Working...
                            X